8 ตอบกลับ

จากประสบการณ์โดนตรงนะคะ เมื่อ3ปีก่อน เคยท้องนอกมดลูก มีเลือดออกแล้วหมอให้กลับบ้าน ตรวจยังขึ้น2ขีดค่ะ แต่ยังไม่ได้ฝากเพราะพึ่งรู้ว่าท้อง แต่ปรากฏว่าระหว่างเดินทางกลับบ้านทีเลือดออกมากขึ้นปวดท้องมากๆมากแบบมากที่สุด มีก้อนอะไรใหญ่ๆออกมา คือเค้าหลุดมาเองเลย หละงจากนั้นไปหาหมอนอน รพ.ขูดมดลูก ผ่านมาตอนนี้กำลังตั้งท้องค่ะ น้องปลอดภัยท้องในมดลูก คือดีใจมากๆ ตอนนี้8 วีค แล้วค่ะ #รีบไปหาคุณหมอนะคะ

ของเราเพิ่งกลับมามีเลือดออกเป็นหยดๆ6วีค6วันอัตร้าซาวยังเจอน้องยุค่ะหมอหัยนอนโรงบาล1คืนตอนยุโรงบาลเลือดไม่ออกมาถึงบ้านนั่งฉี่ก็ยังมีเลือดหยดออกมายุค่ะหมอนัดอีกลอบ21/3/65ค่ะ

จากที่เคยเป็นเมื่อ 2 ปีก่อน เลือดออกมาก ปวดท้องมากในวันที่ 2 สุดท้ายคือหลุดจ้า สู้ ๆ จ้าเดี๋ยวน้องก็มา ตอนนี้มีน้องได้ 23 w 1 d แล้วจ้า

น่าจะแท้งแล้วน่ะแบบนี้หรือจะให้มั่นใจไปหาหมอดีกว่าค่ะ

หาหมอดีกว่าค่ะแม่เราจะได้สบายใจไม่ต้องกังวล

หาหมอเถอะค่ะแม่หรือไม่ก็เปลี่ยนโรงบาลเลยค่ะ

ไปหาหมอค่ะ

ไปหาหมอค่ะ