82 ตอบกลับ

ของเราเพิ่งโดนตรวจภายในมา เลือดออกแบบนี้เลยค่ะ สรุปยังไม่เปิดจ้า กลับบ้านนอนรอต่อไป เค้าบอกถ้าตรวจภายในมาเลือดจะออกอยู่แล้ว ให้ดูว่ามีปวดท้องแข็งถี่ค่อยไปค่ะ

บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะแต่ 37w ด้วยความอยากเจอลูก ตื่นเต้นเลยรีบไปหาหมอแล้วด้วย สรุปแห้ว หมอบอกยังไม่มีไรเกิดขึ้น ให้กลับบ้านได้

คุณหมอก็บอกนะคะว่ามีอาการอย่างใดอย่างหนึ่งให้ไปได้เลยไม่ต้องรอปวดท้องค่ะ แม่บางท่านไม่ปวดท้องแต่ปากมดลูกเปิดก็มีค่ะ

แม่โดนกระตุ้นไหมคะ ถ้าโดนกะตุ้นมีโอกาศเลือดออกได้คะ ถ้ามีปวดท้องถี่ๆรวมด้วยค่อยไปก็ได้จ้า

VIP Member

เตรียมของ เอกสารแล้วไปรพ.เลยค่ะ ถ้ามีอาการอย่างใดอย่างหนึ่งต้องไปรพ.เลย สู้ๆค่ะคุณแม่

ควรรีบไป อย่ามัวโพสถามในนี้ หมออยู่ที่ รพ.ช่วยได้ ไม่ใช่ในนี้ค่ะ

VIP Member

รีบไปเลยคะแม่ หวังว่าตอนนี้แม่น่าจะอยู่รพ.แล้วนะคะ

ทุกระยะการตั้งครรภ์ถ้ามีเลือดออก ควรไปรพเลยนะคะ

VIP Member

แนะนำไห้ไปหาหมอน่ะค่ะ อายุครรภ์ก้อเยอะแล้ว

VIP Member

ปากมดลูกน่าจะเริ่มเปิดนะคะ ไปหาหมอเลยค่า