17 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ก็เป้นอย่างที่เล่าส่วนมากเวลาก้มตัวน้องจะเคลื่อนตัวมายุเอวข้างขวามันก็จะเข็งๆแม่ก็ชอบเอามือจับเล่นสักพักก็อ่อนลงจะก้มอีกก็เข็งอีกเป้นแบบนี้ตรอดค่ะ​ #บางทีแม่ถามให้ระเอียดกว่านี้ก็ได้น่ะแม่บ้านอื่น​ งง​ กันหมด😅

VIP Member

ถ้าใช้มือเราผลักก้อนแข็งๆให้เคลื่อนเอง ไม่คิดจะทำค่ะ แต่ถ้าน้องเคลื่อนเองก้ปกติ ส่วนใหญ่แม่ก้จะแค่เอามือลูบเบาๆ แล้วคุยกับเค้า ซักพักท้องก้ค่อยๆนิ่มลง

งงจังค่ะ ก้อนแข็งๆ มันเคลื่อนเอง หรือ เราจับกดให้เคลื่อนค่ะ ถ้าเกิดขึ้นเอง เปนมือ ศอกน้องหรือป่าวค่ะเวลาดิ้น

ก้อนแข็งๆเคลื่อนคืออะไรคะ หมายถึงลูกดิ้นหรือเปล่า? แล้วเลิกทำนี่คือเลิกทำอะไร?

VIP Member

หมายถึงลูกเคลื่อนตัวหรือขยับตัวป่าวค้ะ

แม่เล่าละเอียดหน่อยจ้า

งง ถ้าเป็นเราจะเลิกทำ🙄🙄

อืม งงจริงๆ

VIP Member

แม่ไปกระตุ้นเค้าหรอคะ

ลองอธิบายใกม่ได้ไหมคะ

VIP Member

ลูกเคลื่อนหรือป่าวคะ