13 ตอบกลับ

เราก็เป็นจนถึง4เดือนเลยค่ะกินไรก็อ้วกแต่ก็กินค่ะ ได้กินวันละนิดวันละน่อยยังดี กินยาบำรุงไปด้วยค่ะยิ่งกินได้น้อยก็ยิ่งต้องบำรุง เรากินข้าวไม่ได้เลยกินนมได้บ้างบางวันกินนมก็อ้วกแต่ส่วนใหญ่ก็กินนมค่ะ ถ้าไม่ไหวขอยาแก้แพ้กับยาแก้อาเจียนกะหมอได้ค่ะพอบรรเทาอาการไม่ให้อ้วกบ่อย

ลองทานเป็นแคร็กเกอร์กะนมดูค่ะ อย่าปล่อยท้องว่าง หิวก้อทานเรยค่ะ แบ่งมื้ออาหารเพิ่มเป็นวันละ6มื้อช่วยได้ค่ะ เราแพ้แรงช่วงแรกน้ำหนักลงหนักมาก ผ่านเข้าเดือนที่4ค่อยดีขึ้นค่ะ ตัวช่วยบำรุงเพิ่มเติมเราทานเป็นจมูกข้าวกล้องไรซ์เบอรรี่ค่ะ

ตัวนี้ช่วยได้นะคะ เราทานยุค่ะ นน.น้องดีตามเกน แข็งแรงค่ะ แต่ถ้าแพ้หนักมากไม่ไหวจริงๆ บอกหมอได้ต่ะ หมอจัดยาไห้ แต่เรากินข้าวไรเบอรี่ ค่อยดีขึ้นหน่อยค่ะหลับสบายขึ้นค่ะ ทานง่ายด้วย แม่สนใจกดสั่งที่ลิ้งเลยค่ะ https://shop.tiktok.com/view/product/1729540842992012166?region=TH&local=en

ทานตัวนี้เหมือนกันค่ะ ยังไม่ทราบน้ำหนักน้องเลย หมอไม่ซาวให้ ตอนนี้30 วีค+

VIP Member

สำหรับเราทานข้าวแล้วอยากอ้วกตลอดเลยค่ะเหมือนอาหารไม่ย่อย พวกเมนูต้มๆ เมนูร้อนช่วยได้เยอะเลยค่ะ น้ำเต้าหู้ร้อนๆ น้ำขิง และ แม่พกยาดม กับลูกอมเวลาเพลียๆช่วยได้บ้างค่ะ เราแพ้จน17สัปดาห์ พึ่งจะดีขึ้นเองค่ะ ตอนนี้ดีมากๆ

นี่ก็เป็นค่ะ แนะนำอย่าปล่อยท้องว่างนะคะ กินอะไรไปถึงอ๊วก แต่หมอแนะนำให้กินค่ะ ถ้ากินไม่ไหวจริงๆแนะนำนมเลยค่ะ เราก็ทานนม

ของเราแพ้หนักเหมือนกันคะ กินน้ำไม่ได้เลย ได้แอดมิดให้น้ำเกลือ 2 คืนคะ ออกมา กินได้สบายมากคะกินได้ทุกอย่าง☺️

กินกล้วยน้ำหว้า หรือกล้วยหอม ได้ค่ะ จะช่วยได้อยู่ แล้วก็น้ำหวานเฮลบลูบอย

ตอนเราคุณหมอแนะนำให้ทานกล้วยแล้วก็ขนมปังอบแห้ง ช่วยได้เยอะเลยจ้า

ขอยากับหมอได้ค่ะถ้าเพลียมากหมออาจให้น้ำเกลือ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ หมอจะให้ยาแก้แพ้ท้องมาทานค่ะ