30 ตอบกลับ

บ้านนี้8วิค2วัน ยังไม่เจอเหมือนกันค่ะแม่ หมอนักซาวรอบ2วันที่่21นี้ ไม่เครียดน่ะค่ะ☺️☺️

บ้านนี้ก็กังวลเหมือนกันค้าแม่ แต่พยายามทำตัวปกติกินนมกินผักผลไม้กินยาบำรุงค่ะแม่

บางคนเจอน้องตอน 9w+ ก็มีค่ะแม่ บางทีไข่อาจจะตกช้า นัดรอบถัดไปขอให้สมหวัง แข็งแรงนะคะ 🥰

น้องอาจจะยังเป็นวุ้นน้อยๆอยู่ก็ได้ค่ะ บ้านนี้เจอตัวน้องตอน11Wค่ะ อย่ากังวลนะคะ🥰

หน่วงท้องเป็นเรื่องปกติของคนท้องไตรมาสแรก มดลูกขยาย แม่ทานโฟลิคอย่าให้ขาดนะคะ

บ้านนี้ตอน7วีคก็ยังไม่เจอค่ะ เจอตอน9วีคค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ

พึ่งไปตรวจมาวันนี้ อายุครรภ์ ประมาน 6 สัปดากว่าๆ ยังซาวไม่เจอเหมือนกันค่ะ

เราเริ่มอาการแบบนี้ตั้งแต่4+6และเป็นตลอดการตั้งครรภ์จนจะคลอดเลยค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ซาวด์ผ่านช่องคลอด เจอน้องกับเสียงหัวใจตอน7วีคพอดีค่ะ

เราปวดหน่วงจนถึง5เดือนคะ เเล้วก็หายไปเองตอนนี้30สัปดาแล้ว

ขอบคุณค่ะ😊

บ้านนี้ตรวจตอน7วีค ก็ไม่เจอค่ะ แต่ตอนนี้ จะ24วีคแล้วค่ะ🤣

เราอาการแบบนี้เลยค่ะเป็นนานมาก ปวดท้องทรมานสุดๆ