7 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นช่วง 5-7 เดือน ปวดแสบ ปวดตึง ปวดช้ำ บอกไม่ถูก แต่ถามคุณหมอ หมอบอกอาจจะเป็นส่วนก้น หรืออวัยวะของน้องไปกระแทก ทำให้กล้ามเนื้ออักเสบ ใช้ยาทาแก้ปวดได้ ตอนนี้ 36 wk.ท้องลดต่ำ หายแล้วค่ะ อีกอย่างอาการแสบร้อน อาจเป็นกรดไหลย้อนก็ได้ค่ะ ถ้าแม่กังวลไปหาหมอให้หมอตรวจดูได้ค่ะ

ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้ก็เป็นคะแม่นอนแทบไม่ได้เลยตะแคงซ้ายจะหายมีทางเดียวคะแม่ คลอดแล้วถึงจะหายคะ บ้านนี้เป็นแต่6เดือนคะ จนตอนนี้จะคลอดแล้วก็ยังเป็นอยู่คะ

เป็นเหมือนกัน เป็นตั้งแต่ท้อง5เดือนตอนนี้38วีคยังไม่หายเลย หมอบอกเป็นเรื่องปกติ เพราะตัวลูกใหญ่ขึ้นเลยดัน

มีแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เจ็บจุกซีกโคลงใต้เต้านมเป้นมาหลายวันเเล้วคะ (ลองถามแม่ๆดู เขาว่าคลอดลูกถึงจะหายค่ะ)

มันเป็นปกติค่ะแม่ ลูกตัวใหญ่เลยเสียดสี มันไม่เป็นไรค่ะ

ขอบคุณนะคะ

ทางนี้ก็เป็นค่ะ เจ็บแบบแสบมากๆ ไม่รู้ว่าเป็นอะไร

ขอบคุณคะเเม่

ไม่สบายใจแม่ไปหาหมอได้เลยคะ

38wพื้นที่ในท้องน้อยมากคะลูกเราตัวใหญ่คะ จะมีพื้นที่น้อยคะน้องอาจจะไม่ดิ้นเหมือนเดิมคะ วันนึงดิ้นไม่ถึง3ครั้ง ต้องไปหาหมอค่ะ