8 ตอบกลับ

เป็นอาการเจ็บเตือนก่อนคลอดค่ะ เราก็อายุครรภ์37Wเหมือนกันค่ะ แต่เรามีมูกใสๆออกมาด้วยเยอะมากเลยรีบไปหา รพ.หมอตรวจเช็คการเต้นของหัวใจของเด็กแล้วก็ให้กลับบ้านก่อนแล้วบอกว่า 1.ถ้ามีมูกใสออกปนเลือด 2.น้ำเดิน 3.ปวดท้องถี่มากจนทนไม่ไหว ถ้ามี3อาการนี้แล้วค่อยมา ตอนนี้เราปวดหน่วงมดลูกมากๆแต่รอให้มีอาการอย่างที่หมอบอกก่อนแล้วค่อยไป เพราะไม่งั้นไปก็ให้กลับมาดูอาการที่บ้านอีกเหมือนเคย

ขอบคุณค่ะ

รีบไปหาหมอเลยค่ะป้องกันสภาวะรกเสื่อมแบบคุณแม่ท่านนึงที่มาเล่าประสบการณ์ของเค้าในนี้ ท้องแข็งมากๆไม่ดีค่ะ กันไว้ก่อนดีกว่า รกเสื่อมสูญเสียลูกเลยอันตรายค่ะ 😣การคลอดเองมีทั้งข้อดีและข้อเสียนะคะ ขอให้ปลอดภัยทั้งแม่และลูกค่ะ

😁😁ขอบคุณมากๆค่ะ😁😁

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 33w ท้องแข็งบ่อยแต่ไม่ถี่ เนื่องจากทำงานบ้าน เดินขึ้น-ลงบันไดบ่อย ก้มๆ เงยๆ คุณหมอให้ทานยาป้องกันคลอดก่อนกำหนดค่ะ (terbutaline) ยังไงลองปรึกษาคุณหมอที่ฝากครรภ์ดูนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ท้องแข็งบ่อย ไม่ถี่ เจ็บท้องเหนือหัวหน่าวแต่ยังไม่มีน้ำเดินหรือเจ็บถี่ๆหรือปวดเกร็งเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เป็นคะไปหาหมอมาแล้ว แต่ไม่คลอด เป็นการเจ็บท้องเตือนคะ เจ็บถี่สองชั่วโมงเหมือนกัน แล้วก็เจ็บห่างๆค่ะ

แม่บ้านนี้ท้องได้38w1d เจ็บท้องมาได้7วันแล้ว แต่ไม่มีน้ำเดิน ไม่มีเลือด วันนึ่งเจ็บยุประมาณ4ครั้งได้ค่ะ

ไม่ค่ะ 3-4ชั่วโมงเจ็บครั้งค่ะ

เจ้บเตือนคร้เค้าพร้อมจะออกมาแล้ว

ขอบคุณค่ะ

เจ็บเตือนคะ