ลูก 22วัน

มีอาการท้องอืดแน่นท้องผายลมออกแร่ไม่อึ มีอึออกมานิดเดียว อึหยอดๆเป็นน้ำๆเหลืองๆท้องป่องๆกดไม่แข็งไม่นิ่มมากเกินไป จับเรอแล้วลูกรอยากมาก อุ้มพาดบ่าแบบโบราณ ครึ่งชม.กว่าๆก็ไม่ยอมเรออกมาสักทีค่ะแถมหลับหนีสะด้วยทำให้ท้องอืด เอานิ้ววางเเล้วอีกนิ้วข้างนึงเคาะท้องน้องได้ยินเสียงลมในท้องจัดมากค่ะ จะทำไงดีค่ะ ทามหาหิงก็ทาแล้ว กินยาก็แล้วค่ะกินนิดๆหน่อยๆ และทำท่าปั่นจัรกยานก็ไม่เบาลงค่ะมีอีกวิธีไหนที่พอช่วยได้บ้างค่ะแม่กุ้มใจมากสงสารตัวน้อยค่ะ

10 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ลองนวดท้องดูค่ะ