98 ตอบกลับ

กังวลมากเลยค่ะ ต้องทำงานหาเลี้ยงลูกคนเดียว กว่าจะผ่านไปได้แต่ละวันเหนื่อยสุดๆ

สู้ๆน๊าแม่ บ้านนี้ก็สู้เพื่อตัวเล็กคนเดียวเหมือนกัน

TapFluencer

กำหนด1สิงหาค่ะ ตื่นเต้นมากค่ะ เพราะเป็นคนตัวเล็กมากๆ แอบกังวลว่าจะคลอดน้องเองไม่ได้ค่ะ #ท้องแรก

กำหนด11สิงหาค่ะผ่าคลอด แพ้ ค่ช่วงไตรมาสแรกเริ่มไตรมาส2ไม่ค่อยแพ้ค่ะ แต่ชอบกินผลไม้ นม เบื่อข้าว

ทีม7สิงหาคม ไม่มีอาการแพ้ใดๆทั้งสิ้นเลยค่ะ รู้สึกหิวตลอดเวลา กินเยอะมากแต่น้ำหนักลดแอบงง

กำหนดคลอด22สิงหาค่ะตอนนี้11วีคพอดีไม่มีแพ้อะไรซักอย่างเลยน้ำหนักขึ้นมา3โลแล้วรู้สึกอ้วน

12สิงหาคมคะ..ตอนนี้แม่สิวขึ้นหนักมาก.. ทั้ง หน้าผาก คาง ตอนนี้ไม่กล้าดูกระจกเลยค่ะ🤣🤣

10 Week แล้วค่ะ กำหนด 25 สิงหา ไม่ค่อยแพ้มาก มีแค่หิวบ่อยมากกว่าปกติ นัดตรวจ NIPT 10 ก.พ. นี้ค่ะ

ท้อง2คะ 9w4d 31 ส.ค ไม่แพ้ท้องเรยคะ น้ำหนักแม่ไม่ขึ้น ท้องไม่ออก เป็นคนตัวผอม😌😔

2สิงหาค่ะ เวียนหัวทั้งวันหิวเก่งกินแต่ของเปรี้ยว มีคัยรุ้เพศน้องยังค่ะ

กำหนดคลอด12 สิงหาค่ะ บางอาทิตย์ก็แพ้หนักมาก แต่บางอาทิตย์ก็ไม่แพ้เลย😂