98 ตอบกลับ

ทีมสิงหาคะ แต่ตอนนี้เครียดมากค่ะ หมอบอกแม่อาจจะเป็นธารัสซีเมีย แล้วเนื่อวจากมีอายุมาก กลัวโคโมโซมผิดปกติ ต้องตรวจหาดาวซินโดม อีก จะทำอย่างไรดีคะ

ทิมสิงหาคม ท้อง4ค่ะ

กำหนด18 สิงหาคม ท้อง3 ท้อง1-2 ท้องลมค่ะไม่มีอาการแพ้เลยนอกจากหิวบ่อยและเหนื่อย แถมก้อนเนื้อมาด้วยเครียดเลย อายุ39หมอนัดตรวจดาวน์แบบนิฟวันที่9 ก.พ

วันเด๋วเด๋วกันเลย♥️♥️

13 วีค กำหนดคลอด 4 ส.ค. ค่ะ แต่ยังไม่ได้ซาว ถ้าซาวแล้วไม่รู้จะเลื่อนหรือป่าว ไม่แพ้อะไรเลย แต่มีปวดเอวปวดหลังมาก และคันทั้งตัวช่วงกลางคืนค่ะ

กำหนด 8 สิงหาค่ะ เเพ้หนักช่วง 6 วีคค่ะ หลังจากนั้นกินกระจายเลย น้ำหนักขึ้นมาทีเดียว 4 โล คุณหมอบอกว่าอย่าตามใจแากมากเกินไปค่ะ เบาได้เบา 555

ท้องแรกค่ะ กังวลใจมากเพราะท้องน้องพร้อมกับมีซีสมีแต่คนแนะนำให้เอาออกแต่เรารักลูกค่ะ ไม่ยอมเอาออกจนกว่าจะถึงที่สุดของเรา #ทีมสิงหา

ทีมสิงหาเหมือนกันค่ะแต่ตอนนี้แอบกังวลหมอบอกแม่น้ำหนักตัวเยอะแล้วเสี่ยงเป็นความดันโลหิตสูงค่ะตอนนี้น้องได้10สัปดาห์แล้วค่ะ

ตอนนี้อาการเเพ้ยังไม่หายเลยค่ะ เเพ้หนักกว่าเดิมค่ะ น้ำหนักลดมา10โล นี้ท้อง3เเล้วน่ะค่ะ ท้อง2คนเเรกไม่มีอาการเเพ้อะไรเลยค่ะ

VIP Member

ตอนนี้เรา14+ ทำงานหนักยืนเดินบ่อยหน่วงท้องหมอให้ยากันแท้งมาทานและให้ยืนเดินนัอยลง ซาวด์เจอลูกชายค่ะ กางขาโชวปีกาจู้เลย

ทีมสิงหาคม ไคแพ้อะไรบ้าค่ะเค้าแพ้เหม็นน่าแฟนมากๆๆเห็นไม่ได้เลยเวียนหัวจะอวกตลอดเลย #ไคแพ้อะไรกันบ้างเอ่ยยย😊😊

เหมือนกันเลยคะ แทบจะนอนแยกห้องกันแล้ว

ทีม7สิงหาค่ะ แพ้แค่ตอนถึง9วีคค่ะ จากนั้นก็สบายๆเลยค่ะ ไม่แพ้อีกเลย แต่ปวดหลังและกว่าจะหาท่านอนได้นอนยากมากเลยค่ะ