347 ตอบกลับ

VIP Member

21 พ.ย 13 w 6 d เพิ่งหายแพ้ท้องจ้าา แพ้หนักกินน้ำเปล่ายังพุ่งเลย พอหายแพ้ก็ยังไม่ค่อยอยากจะกินอะไรเลย กลัวลูกตัวเล็ก

เท่ากันเลยค่ะ13+6

35w กำหนด20 พ.ย ลูกสาวค่ะ อิแม่อยากคลอดแล้ว กลัวรกกลัวสายสะดือพันคอ เห้นหลายๆเคสแล้วกลัวไปหมด ท้องแรกรักมากค่ะ

18 พ.ย คะ แพ้นิดหน่อยคะ ปวดหัว อยากนอน ชอบกินส้มตำปลาร้า อยากกินแต่ของแซ่บๆ เปรี้ยวๆเผ็ดๆ หมอบอกผู้ชายคร้า

9 พ.ย.ค่าาา จะรู้เพศตอนกี่เดือนค่ะ หมอซาวด์ไปเมื่อเดือนที่แล้ว เขาไม่บอกเพศบอกแค่ว่าน้องดิ้นกับหายใจปกติ

ประมาณ 4 เดือน ค่ะ

8เดือนรู้สึกท้องแข็งตอนกลางคืนไม่ค่อยได้นอนเลยจ้าไปหาหมอ หมอบอกเด็กโก่งตัว จะโก่งอะไรทั้งคืนละเนี้ย

ท้องแรกค่า กำหนดคลอด11พย.แต่ท้องไม่ออกเลยตอนนี้12+1 คนที่บ้านก็ดูไม่ออกว่าท้องจะเป็นอันตรายอะไรไหมคะ😂

VIP Member

ท้องแรกจ้ะ ไม่มีอาการแพ้อะไรเลยค่ะ ตอนนี้ 27w แล้วค่ะ บ้านนี้ได้ ผช. จ้า ดิ้นเก่ง หิวตลอดทั้งวันเลย 🤣🤣🤣

VIP Member

22 พ.ย เวียนหัว หน้ามืด อาเจียนทุกมื้อ ดื่มน้ำเปล่ายังอาเจียน แพ้หนักมาก นอนทั้งวันก็ไม่พอ ท้องแรกค่ะ

10wท้องแรก แพ้มากเลยกินไรไม่ได้เลยเกม็นอาหารขมปากขมคอกินน้ำยังอ้วกเลยอ้วกทั้งวันท้อมากเลยค่ะ 😣

16 พ.ย ไม่มีอาการแพ้ท้องทำงานได้ปกติ สามีเอาใจทุกอย่างเพื่อนร่วมงานช่วยเหลือสัพพอตทุกอย่าง 😃😃