8 ตอบกลับ

ถ้ากินต้องกินวันที่เป็นประจำเดือนวันแรก และต้องกินมาก่อนหน้านี้ค่ะ อย่างน้อย 7 วันจะมีประสิทธิภาพสูงสุด เขาไม่ได้ทำงานเหมือนยาคุมฉุกเฉินนะคะที่จะกินทีหลังจากมีเพศสัมพันธุ์ไม่เกิน 72 ชม. แล้วคุมได้ ต้องกินมาก่อนหน้าจะมามีเพศสัมพันธุ์ค่ะ ถ้าทำแบบนี้มีโอกาสท้องสูงอยู่นะคะ

แนะนำใส่ถุงจะปกกันดีกว่า ถึงจะไม่ร้อยเปอร์เซ็นต์นะค่ะ ช่วงนี้ก็สังเกตตัวเองไปก่อนนะแม่ เราคุมด้วยการใส่ถุงมาสองปีไม่มีพลาดจ้า แต่พอไม่ใส่ก็มาเลย

VIP Member

โอกาสท้องเกิดขึ้นได้แน่นอนค่ะถึงจะกินยาคุม แต่ยังไงคอยสังเกตอาการตัวเองด้วยนะคะ หากประจำเดือนขาดก็ซื้อที่ตรวจมาตรวจได้เลยค่ะ✌💗

ท้องได้แน่นอนจ้า ลองหาอ่านดูนะคะ ถ้ากินยาคุม28เม็ด อย่างน้อยต้องกินไปแล้ว12เม็ดยาถึงจะคุมกำเนิดได้ แต่ไม่100% ขนาดฉีดยังท้องนะคะ

เราฉีดยาคุมตามกำหนดตลอดยังท้องเลยค่ะ งงมากว่ามาได้ไง 😂

มีโอกาสสูงมากค่ะ

VIP Member

มีโอกาสท้องค่ะ

มีค่ะ