13 ตอบกลับ

ของเราคุมน้ำหนักค่ะ กินแต่อาหารที่มีประโยชน์ต่อลูก ไม่ให้ท้องขยายเร็วเกินไป ส่วนเรื่องทาก็ทาแค่น้ำมันมะพร้าว ทาบ้างไม่ทาบ้าง 😂 ไม่ได้ซื้อครีมแตกลายอะไรทาเลย อีก 2 อาทิตย์จะคลอดแล้ว ท้องไม่แตกเลยค่ะ

ทาออยบำรุงไปก่อนค่ะ​ ไม่งั้นก็หาครีมแก้ท้องลายมาทาก่อนเลยก็ได้​ แต่บ้านนี้​ 6​ เดือนกว่ายังใช้ออยทายุค่ะเพราะท้องยังไม่แตกลาย

ทานน้ำเยอะๆ ผิวจะไม่แห้ง ทาครีม ควบคุมไม่ให้ท้องขยายเร็วเกินไป น่าจะพอช่วยได้บ้างนะคะ

ทาเบบี้ออยล์จ้า บ้านนี้ทาทุกครั้งหลังอาบน้ำ พยายามอย่าเกาค่ะใช้มือลูบๆเอา

บ้านนี้ทาทุกอย่างค่ะ เอาไม่อยู่ ไปเเตกช่วง7-8เดือน หลังคลอด ยับเลยจ้าเเม่🤣🤣

อาบน้ำด้วยสบู่สูตรที่มีออย ใช้ออยทา และทาครีมทับอีกทีค่ะ

บ้านนี้ทานีเวียตลับสีน้ำเงิน สลับกะน้ำมันมะพร้าวคะ

VIP Member

ทาครีมบำรุง ไม่งั้นก็ออยค่ะ

ทาครีมค่ะแล้วก็ห้ามเกา

พี่ๆใช้ครีมตัวไหนกันคะ