32 ตอบกลับ

ปกติค่ะ ทำใจ เดี๋ยวก็หายค่ะ น่าจะ8-9เดือน ตอนลูกคนแรกไม่ร่วงเลยค่ะ มาคนที่2ร่วงจนต้องตัดผม ผมเรายาวมากเสียดายแต่ต้องตัด พอตัดยิ่งร่วงเห็นชัดไปอีก ไม่อยากหวีผมเลยค่ะ นี่ก็ลูก5เดือนแล้ว เดือนนี้ร่วงหนักมาก

ขอบคุณค่ะ ร่วงเยอะมาก

VIP Member

เรากินงาดำบดทุกวันค่ะ ชงกับเครื่องก็ได้ค่ะ เราสังเกตตัวเอง 3 ครั้งที่ผมร่วงกินแล้วประมาณอาทิตย์เดียวเริ่มหยุดเทร่วงแล้วค่ะท

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่แม่เราบอกว่าเป็นเรื่องปกติของลูกอ่อน ฮอร์โมนเราเปลี่ยนแปลง พอลูกโตเดี๋ยวก็หยุดร่วง

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ. ตัดผมสั้นอยู่แล้ว. ร่วงหนักมาก กลัวผมจะเข้าปากลูกด้วยค่ะ ตอนนี้4เดือนจะ5เดือนแล้วค่ะ

ปกติค่ะ คุณหมอบอกสาเหตุที่ผมแม่ร่วง เนื่องจากให้นมน้อง แล้วน้องดึงสารอาหารวิตามินไปหมดค่ะ

ปกติค่ะ บ้านนี้ร่วงเยอะมาก จากคนผมดก กลายเป็นบางไปเลย เดี๋ยวมันจะออกใหม่ค่ะ ฟูเป็นรังนกเลย

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ยิ่งลูกช่วง4-6เดือนร่วงหนักมากค่ะ เดี๋ยวจะค่อยๆหายร่วงเองค่ะ

เป็นปกติค่ะ​ บ้านนี้ก็ร่วงเยอะมากค่ะ​ คลอดน้องได้5เดือน​ ยังร่วงอยู่เลยค่ะ

บ้านนี้ร่วงตั้งเเต่คลอด ตอนนี้น้องได้5เดือน10วันเเล้วก้อยังร่วงอยู่เลยคะ

เปนเหมือนกันเลยค่ะ..ร่วงตั้งแต่ท้องตอนนี้คลอดแล้วยังร่วงหนักมากกกก