51 ตอบกลับ

บ้านนี้ซาวตอน36วีค​ 2.5​ แม่เลยอัด​ นม3​ น้ำเต้าหู้​1​ ไข่3​ กล้วย5​ ต่อวัน​ ผ่าคลอด38+2น้องออกมา3010​

บ้านนี่34w ข้าวกินวันละสองมื้อ เช้าเย็น นมไม่ค่อยกินน้ำหนักลูก 2600 หมอบ่นมากว่าเยอะเกิน

น้ำเตาหู้ กินเนื้อเยอะๆคะ ไม่ว่าจะ ไก่ จะหมู หรือปลา แล้วอาหารจำพวกถั่วกับไข่คะ โปรตีน

ไข่ต้ม กล้วยน้ำว้า น้ำเต้าหู้คะ บ้านนี้กินแต่แบบนี้ ลูกคนแรก 3,125 กรัม คนที่สอง 3,770 กรัมคะ

VIP Member

กินแอนมัมค่ะ กินอาทิตย์ละ2กล่องเพิ่มมา200กรัม น้ำหนักเท่าบ้านนี้เลยค่ะ ตอนนี้38วีค2.6ค่ะ

เราทานไข่ขาววันละ5ฟอง 2วีคค่ะ เน้นโปรตีนกับปลาค่ะ อย่ากินนมกล่องนะคะลูกจะแพ้นมวัว

ไข่ต้ม กั๋ยวเตี๋ยวน้ำตก แอปเปิ้ล นมสด/นมถั่วเหลือง/น้ำเต้าหู้/นมผสมงาดำ อินทผาลัม

บ้านนี้ตอน 36w หนัก 2,500 คลอดตอน 38w หนัก 3,100 เน้นโปรตีนค่ะ ไข่ นม ปลา คุณหมอแนะนำมานะคะ

ไม่เคยได้ซาวด์เลยคะรอลุ้นเอาตอนคลอดทีเดียวขอให้ถึงเกณฑ์ก็พอใจแล้ว😅

กินนมกับกล้วยน้ำว้านะคะ​ นน.แม่ไม่ขึ้นแต่ลูกขึ้นดีมากเลยคะ