26 ตอบกลับ

38+6 ท้องแรก อยากแตกแล้วเหมือนกันค่ะ แต่น้องไม่มีท่าทีว่าจะออกมาเลยค่ะ ได้แต่รอ 🤣

ทำได้แค่รอใช่ไหมคะ🤣

บ้านนี้นัดผ่าคลอดจ้า 30 ก.ค 64 แต่หมอบอกว่าถ้ามีอาการก่อนก็ให้ไปก่อนได้เลย

ลองกินเผ็ดฯดูค่ะ หรือไม่ก็กิน อินทผลัม ต่างประเทศ เค้าจะแนะนำให้กินกันค่ะ

แสบท้องมากค่ะกินเผ็ด ไม่ปวดท้องนะคะ

บ้านนี้39+4มีปวดเตือนบ้าง เท้าบวม อยากแตกแล้วแม่เดินไม่ไหวแล้วค่ะ😁

ออกกำลังท่าผีเสื้อค่ะช่วยแต่จะออกกำลังกายควรปรึกษาหมอก่อนนะค่ะ

นั่งท่าผีเสื้อตั้งแต่เดือนที่5จนตอนนี้ยังไม่อยากจะคลอดเลยค่ะ🤣

อยากแต่แล้วเหมือนกันคะเลยกำหนดคลอดแล้วยังไม่มีวี่แววเลยคะ 40+1

พีแร้ถ้าอาการท้องแข็งบ่อยมากต้องไปพบหมอไหมกลัวลูกจะเป็นไร

ของเขา แข็งทุกชมเลย ชมละ1-2ครั้ง ไม่ปวดท้อง พอคลายน้องก็ดิ้นเบาๆเลยคิดว่าไม่เป็นไร🤣

38+3 บ้านนี้เงียบมากค่ะ อยากแตกแล้วเหมือนกัน เวลานอนปวดสุดๆ

บ้านนี้ก็อยากคลอดเองมากเลยค่ะ 40+3 แล้วยังไม่ยอมออกมาเลย

บ้านนี้ 40+1 กระตุ้น2รอบแล้วยังไม่ออกเลยค่ะ