1 ตอบกลับ

VIP Member

ปกติคุณแม่ให้ลูกทานอาหารแบบไหนคะ ตั้งแต่มื้อแรกๆของเค้าเลยค่ะ ได้เปลี่ยนเมนูอาหารที่หลากหลายมั้ยคะ พฤติกรรมการกินของน้องอาจเกิดจากที่น้องทานอาหารแบบเดิมๆซ้ำๆ จนเคยชินก็ได้ค่ะ

น้องอาจจะเบื่อเมนูอาหารค่ะคุณแม่ เด็กวัยนี้เลือกกินเป็นค่ะ ต้องเปลี่ยนเมนูอาหารให้หลากหลายค่ะ ลูกเราช่วงหนึ่งก็ไม่กินค่ะ เพราะเค้าบอกว่ามันเคี้ยวยาก ติดฟัน ตอนนี้ 2 ขวบ 8 เดือน กินได้หมดแล้วค่ะ ค่อยๆปรับและสังเกตการกินเอานะคะคุณแม่