5 ตอบกลับ

ถ้าน้องอิ่มจะหลับยาวค่ะ คุณหมอเคยบอกว่าเด็กมักจะไม่ให้ตัวเองอดถ้าเขาหิวเขาลุกเอง บ้านนี้นอนนานสุด 5 ชม.ถ้าเลยค่อยปลุก ถ้าน้ำหนักตามเกณฑ์ไม่ต้องปลุกแม่

อายุๆไล่ๆกับลูกเราเลย

VIP Member

บ้านนี้ก็ปลุกยาก แต่ปลุกค่ะ กินน้อยได้แต่ขอให้กิน น้องน้ำหนักน้อยแต่ไม่ต่ำกว่าเกณฑ์ค่ะ

ถ้าหลับ ไม่ต้องปลุกค่ะ กลางวัน 2-3 ชั่วโมงกินที กลางคืนสามารถเว้น 4-5 ชั่วโมงกินทีได้ค่ะ

อุ้มน้องให้ตื่นก่อนค่ะ 2 ชม.อาจถี่ไป เปลี่ยนไป 3 ชม.ดูค่ะ

กินตอนตี5.58 ล่าสุด พึ่งยอมกิน

TapFluencer

เขี่ยแก้มค่ะ บ้านนี้ทำ