7 ตอบกลับ

ลองโทรถามหมอดีมั้ยคะคุณแม่ ว่าเรามีอาการแบบนี้ ไปก่อนนัดเลยดีมั้ย บ้านนี้ก็นัดผ่าวันที่ 24นี้ค่ะ หมอบอกไว้ว่าถ้าเจ็บท้องก่อนนัดให้ไปรพ.ได้เลย แต่ก็ยังเงียบๆอยู่ค่ะ ไม่มีมูก เจ็บเตือนแต่ช่วงเช้า

ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ไป รพ ค่ะ รอดูอาการอีกทีว่าจะเจบแรงขึ้นมั้ย ❤️

ของเรามูกออกแบบนี้ตอน8โมงเช้าแล้วจะมีปวดท้องถี่ไปหาหมอปากมดลูกเปิด1ซม.ได้เข้าห้องรอคลอดๆตอน2ทุ่ม ควรไปหาหมอนะค่ะ

TapFluencer

ไม่ต้องไปค่ะ รอดูอาการเจ็บถี่ น้ำคร่ำแตก มูกปนเลือดค่อยไปนะคะ

ใช่ค่ะอ่านแล้วค่ะว่านัดผ่า แต่มันเป็นมูกเฉยไปค่ะ เราเป็นแบบนี้ไปหาหมอเขาบอกมันคือมูกไม่มีอาการอื่นไม่ต้องไปค่ะ

ของเค้ามีมูกแบบนี้ตอนเช้า ตอนเย็นน้ำเดินเลยค่ะ

ขออนุญาตถามนะคะ ทำไมได้ผ่าคลอดค่ะ

น้องตัวใหญ่+ไม่กลับหัวค่ะอยู่ในท่าก้น

ไม่ต้องคะถ้ามีมูกเลือดควรไปคะ

ไปหาหมอเลยคะเผื่อผ่าฉุกเฉิน

ขอบคุณนะคะ❤️