22 ตอบกลับ

ถ้าไปกระตุ้นมา จะมีมูกเลือดออกมาค่ะ ตอนแรกเราก็ไม่รู้ เช้ามามีมูกเลือดออกแบบนี้เลย ก็รีบไป รพ ไปถึงพยาบาลเช็คประวัติ ตรวจปากมดลูก โทรเช็คกับหมอ ละก็ให้กลับบ้าน เค้าบอกว่าปกติค่ะถ้าโดนกระตุ้นมา

หมอบอกก่อนกลับบ้านค่ะ ว่าถ้ากระตุ้นแล้วมีเลือดออกมาไม่ต้องตกใจแล้วไม่ต้องมาโรงบาลค่ะ ดีนะที่หมอบอกก่อนไม่งันคงตกใจไปโรงบาลเหมือนกัน 😂😂😂 บ้านนี้กระตุ้นแล้วอีก 3 วันคลอดค่ะ คลอด 40w พอดี

กระตุ้นมาแล้วคะ ยังเงียบอยู่เลยคะ

ปกติค่ะ ถ้าโดนกระตุ้นคลอด ไม่ต้องตกใจ ถ้าไม่มีท้องแข็งทุก5 นาทีภายใน1 ชม. หรือน้ำคล่ำแตก ยังไม่ต้องไปค่ะ เพราะบ้านนี้ก็กระตุ้นมาวันจันทร์ ตอนนี้วันศุกร์แล้วยังไม่คลอดเลยค่ะ

เจ็บมากค่ะ ตอนหมอล้วงเข้าไป

แม่บ้านนี้จะโดนกระตุ้นเหมือนกันค่ะ เจ็บมั้ยคะแม่ #ท้องแรกค่ะ แม่มีภาวะเบาหวานระหว่างตั้งครรภ์ค่ะ หมอเลยจะให้คลอดช่วง 38 วีค อิแม่บ่านนี้เห็นภาพแล้ว เริ่มกลัวแล้วค่ะ 😔

บ้านนี้โดนกระตุ้นเหมือนกันคะ หมอว่า จะเป็นแบบนี้ประมาน4วันคะ ของเราตอนกระตุ้นปากมดลูกเปิด 2เซน กระตุ้นได้ 5 วันแล้วยังเงียบยุเลย

ของเราก้เคยโดนกนะตุ้นค่ะเเต่หมอบอกมีเลือดออกไม่ต้องตกใจเเต่ถ้าน้ำคร่ำเเตกหรือปวดท้องทุก5นาทีหรือปวดถี่รีบหาหมอค่ะ

หมอบอกปกติค่ะ แต่ถ้าปวดท้องร่วมด้วยทุกๆ5นาทีนาน1ชั่วโมงไปหาหมอค่ะเตรียมประเมินคลอด

ปกติค่ะ สำคัญคือนับลูกดิ้น ถ้าเจ็บท้องถี่หรือน้ำคล่ำแตกก็หิ้วเป๋าไปรพได้เลยค่ะแม่

เราเลือดออก​แบบนี้่​ ไปนอนรอคลอดภายใน2ชั่วโมงเลยค่ะ​

VIP Member

วันนี้ก็กระตุ้นมาค่ะ ตอนเย้นลงมูกใสๆปวดท้องหน่วงค่ะ