5 ตอบกลับ

จากที่บอกแม่ไป​ว่าให้รอ​ บ้านนี้เป็นเหมือนแม่เลยค่ะ​ ปวดท้องห่างทุก10นาทีตอนตี4​ มีมูกเลือดแดงสดออกตอน7โมงค่ะ​ แต่ออกนิดเดียว​ ไลน์ถามพยาบาลที่เราจะไปคลอดเค้าบอกว่าให้ไปโรงบาลเลยค่ะ​ สู้ๆนะคะแม่​ น้องคงอยากออกแล้วค่ะ

ขอบคุนน่ะค่ะ

ไปหาหมอเลยจ้ะแม่ เผื่อปากช่องคลอดเริ่มเปิด เพราะบ้านนี้ตอนคลอด ก็มีมูกออกมาแล้วปวดจี้ดๆ

ตอนนี้ก็ปวดท้องอยุ่ปวดตั้งแต่ตี3แล้วมีตกขาวปนมูกใสค่ะ

Super Mum

สัญญาณใกล้คลอดค่ะ ถ้าปวดท้องเริ่มถี่ ก็ไป รพ. นะคะ

น่าจะเป็นมูกใสค่ะแม่​ รอๆๆค่ะใกล้แล้ว

ปวดท้องด้วยค่ะ แล้วคือตกขาวปนมูกใสเยอะมากค่ะ

จะคลอดแล้วค่ะหาหมอหรือยังคะ

ยังม่หาค่ะ