4 ตอบกลับ

ไรฝุ่นในอากาศ ตัวดีเหมือนกันนะคะ พวกนี้รวมถึงอากาศเย็นๆ ทำให้ลูกน้อยผิวแห้ง มีผื่นขึ้นและคันมาก หาสบู่เหลวที่อาบแล้วคงความชุ่มชื้น ทำความสะอาดได้ดี ไม่แพ้ไปมากกว่าเดิมมาใช้นะคะ ลูกเราใช้ Giraffe and friend พวกผื่นแพ้ไม่เคยมาเยี่ยมเลยค่ะ

ทางนี้เคยเป็นเเบบนี้เพราะลูกเเพ้อาหาร ต้องงดอาหาร ผลิตภัณฑ์ที่มีส่วนผสมจาก นมวัว ไข่ อาหารทะเล ต้องงดกินไปก่อนค่ะ โตขึ้นต้องไปทดสอบการแพ้เพิ่ม กินอะไรก็ลำบากไปหมด กลัวลูกแพ้

ไรฝุ่่น ตามอากาศที่เข้ามาในบ้านต้องดูดบ่อยๆ ค่ะ บ้านนี้แพ้บ่อยต้องอาบน้ำสระผมบ่อยๆ บำรุงผิว ใช้แบบอ่อนโยนออแกนิก ยี่ห้อ Giraffe & Friendsปลื้มปริ่มทั้งคุณภาพและราคา

แพ้พวกสารระคายเคืองหรือเปล่าคะ จากสบู่ แชมพู น้ำยาซักผ้า ผงซักฟอก น้ำยาปรับผ้านุ่ม ลองเปลี่ยนของพวกนี้ด้วยนะคะ