8 ตอบกลับ

Super Mum

เคยนวดช่วงน้องสองเดือนกว่าๆ ค่ะ นวดน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น ผิวน้องนุ่มมาก ส่วนวิธีการนวด ย่าน้องเป็นคนทำให้ดูและสอนนวด นวดทั้งตัว หัวจรดเท้า แล้วพาน้องอาบน้ำสระผม น้องน่าจะสบายตัว เพราะหลับสบาย ไขตามหนังศรีษะก็หลุดง่าย ผิวไม่แห้ง 😊 ลองนวดกันดูนะคะแม่ๆ

ที่ย่าน้องสอนนะคะ ถอดเสื้อผ้าน้องออกให้หมด ใส่แพมเพิร์สไว้ก่อน ปิดพัดลม แอร์ ไม่ให้น้องโดนลม หรืออากาศเย็นค่ะ หยดออยด์ใส่ฝ่ามือแม่ ลูบที่ผิวน้องทีละส่วน ถ้าแขนก็ลูบจากช่วงไหล่ลงมาที่นิ้ว ทำเบาๆ ขาก็ทำแบบเดียวกัน ด้านหน้าก็ลูบวนๆ เบาๆ ตามซอกคอ รักแร้ ทำหมดค่ะ ด้านหลังก็ทำแบบด้านหน้า และที่ศรีษะน้องก็ทำแบบเดียวกันค่ะ นวดเบาๆ มือ สัก 5-10 นาที แล้วถอดแพมเพิร์สออก ลูบออยด์ส่วนที่เหลือ แล้วก็พาน้องอาบน้ำ สระผมปกติค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-3003447)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะ ไว้นำไปใช้

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะ 🙏🙏🙏

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะ.

Super Mum

ขอบคุณนะคะ

ขอบคุณค่ะ

🙏🏻🙏🏻