7 ตอบกลับ

อยู่ที่ร่างกายของพ่อและแม่ทั้งคู่ค่ะ เราอยู่กับแฟนเก่ามาเกือบ 10 ปี ไม่ป้องกัน ไม่ท้องเลย แต่เลิกกันไป เรามีแฟนใหม่อยู่กับแฟนใหม่ 5 เดือน ท้องเลยค่ะ ไม่รู้เกี่ยวมั้ยนะ แฟนเก่าก็ไม่ได้เป็นหมันนะคะ เพราะเมียเก่าของแฟนเก่าก็ท้อง ตอนแรกเราคิดว่าเราเองที่เป็นหมัน 🤣🤣

เคสเหมือนกันเลยค่ะ ของเราแฟนก็ทำงาน ตจว.กลับบ้านเดือนละครั้ง เรากินโฟลิกตั้งแต่เริ่มปล่อยทุกวัน ตอนปล่อยพยายามไม่เครียด ทำใจให้สบาย ไม่ตั้งใจจนเกินไป ใช้เวลาอยู่ 5 เดือนน้องมาเลยค่ะ ตอนนี้ 16w แล้ว เป็นกำลังใจให้น้องมาไวๆนะคะ😊

ยินดีด้วยนะคะ รอให้สมหวังแบบนี้อยู่ค่ะ😀

ลองเทสไข่ตกดูค่ะ ชัวร์กว่า ส่วนตัวไม่ได้ปล่อยวันไข่ตก ปล่อยหลังปจด.หาย นับจากวันแรกที่เป็นไป 7 วัน วันที่ 8 ปั๊มค่ะ ก่อนปั๊มสามีงดชัก (ปกติเขาจะชักทุก 2-3 วัน เขาบอกตุนนานไม่ได้ปวดไข่ 🤣) ครั้งเดียวติดเลย ลองดูค่ะ

จะลองซื้อเทสไข่ตกมาดูนะคะ😀

เทสไข่ตกค่ะ บ้านนี้ลูกคนแรก 9 ขวบ ทำยังไงก็ไม่มีคนสอง พี่ที่ทำงานแนะนำให้เทสไข่ตก รอบเดียวติดเลยจ้า ตอนนี้ 17 วีคแล้วค่ะ

จะลองทำดูค่ะ

แนะนำให้ทานโฟลิคนะคะ เพราะช่วยบำรุงร่างกาย เตรียมพร้อมก่อนตั้งครรภ์ค่ะ

พึ่งทานได้2 เดือนค่ะ

TapFluencer

ของเรากินยารากสามสิบกระปุก1 เห็นผลเลยค่ะ ปล่อยธรรมชาติมาเกือบปีค่ะ

ลองดูค่ะ ถ้ามันหมดหนทางแล้ว ปรึกษาหมอดีที่สุดค่ะ

ขออนุญาตถามนะคะ ตอนนี้อายุเท่าไหร่แล้วค่ะ

อายุ28 ค่ะ แต่ประจำเดือนมาตรงทุกเดือนนะคะ แต่ก็พึ่งปล่อยได้3 ครั้ง แต่ก็ยังไม่มีมาค่ะ