33 ตอบกลับ

บ้านนี้ตรวจกับหมอตอน 4 W ก็บอกทุกคนเลยค่ะ เพราะงานที่ทำขับรถ ต้องเสี่ยง เลยต้องรีบบอกเพราะกลัวเค้าจะใช้งานหนักค่ะ ตอนนี้ 11+3 W ค่ะ ลูกแข็งแรงดีค่ะ

ใช่เลยค่ะแม่ จากที่เคยใช้ขับรถมอไซค์ไปติดต่อราชการ ไปส่งหนังสือ ตอนนี้หัวหน้าไม่ค่อยใช้แล้วค่ะ ไปใช้คนอื่นแทน

อยากบอกก็บอกได้ค่ะ เพียงแต่ถ้าเกิดเหตุไม่คาดคิด เราต้องพูดซ้ำๆ กับคนที่ถามเราว่าน้องเป็นไงบ้าง เราก็ลำบากใจเองค่ะ เลยมีเคล็ดให้รอมากกว่า

ใช่ค่ะ

บ้านนี้บอกตั้งแรกรู้เลยค่ะ ป้องกันการโดนใช้งานหนัก การโดนบ่นว่าขี้เกียด😅😅ตอนนี้ก็ใช้โควต้าคนท้องอย่างเต็มที่

555 อันนี้ได้ค่ะ

ถ้าเขาจะอยู่ทำไงก็อยู่/ถ้าเขาจะไปรั้งยังไงก็ไม่อยู่ ขนาดเราแท้ง3รอบ มีอีกไม่ปิดก็ยังอยู่ เพิ่งคลอดจร้า

บ้านนี้แฟนเป็นแหมือนกันคะรอ3เดือนก่อนค่อยบอกกลัวหลุดเพราะรอมา10กว่าปีแล้วเพิ่งจะติดเราก้ออายุเยอะแล้ว 555

บ้านนี้คนที่สองแล้วค่ะ

VIP Member

6w ยังไม่ต้องบอกหรอก เกิดหลุดมาก่อน ต้องบอกอีกว่าหลุดไปแล้ว ช้ำใจ บอกแค่คนใกล้ตัว จะได้ช่วยกันระวังก็พอ

บ้านนี้ไม่ถือเคล็ดเลยค่ะพอเห็นว่าประจำเดือนไม่มาแค่3วันก็ตรวจเลยค่ะขึ้น2ขีดจางๆบอกทุกคนเลยว่าท้อง555..

เรา10 วีค ยังไม่ประกาศลงsocial media แต่ถ้าเจอใครแล้วเค้าถาม หรือทำหน้าสงสัย(เราอ้วนขึ้น)ก็จะบอกค่ะว่าท้อง

VIP Member

เราบอกทุกคนตั้งแต่วันแรกที่ตรวจแล้วรู้ว่าท้องเลยค่ะ (ตรวจกับชุดตรวจครรภ์) ตอนนี้ 24+4 สัปดาห์แล้ว

เราตรวจที่ทำงานเลยจร้า รู้ทั้งแผนกกันวันนั้นเลย ต่อมาก็แฟน55 ต่อมาก็ปู่ย่าตายาย ตามลำดับ😁

ขอบคุณมากคะ😊😁