18 ตอบกลับ

บ้านนี้เราเป็นแบบแฝง คุณพ่อไม่เป็นค่ะ ตั้งครรภ์ต่อได้ คุณหมอจะอัลตร้าซาวด์ดูอาการน้องบวมน้ำในท้องทุกเดือน น้องไม่เป็นอะไร แข็งแรงดีค่ะ ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 25+3 week แล้วค่ะ คุณแม่ไม่ต้องเครียดนะคะ

VIP Member

ของเราค่าเลือดซีดไม่ถึงเข้าขั้นจาง แต่ก็ยังซีดกว่าคนปกติ ของเราได้ยาบำรุงเพอ่มกินตลอดไม่ขาด เน้นกอนธาตุเหล็กเยอะๆ ตรวจล่าสุดดีขึ้นค่า

บ้านนี้พาหะทั้งคู่ ตรวจเลือดแล้วน้องเสี่ยงเป็นโรครุนแรง เลยเจาะน้ำคร่ำตรวจ ดีหน่อยที่ผลน้องเป็นพาหะ เลยได้ตั้งครรภ์ต่อจ้า

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นเลือดจางเหมือนกันคะ แต่ตอนนี้เลือดปกติแล้ว เพราะคุณหมอให้ยาบำรุงเลือดมากกินคะ

บ้าน นี้ เป็น ทั้ง พ่อ และ แม่ ค่ะ. แต่คนละสายหมอบอกไม่เป็นอันตรายค่ะ ตอนนี้34Week. แล้วจ้าาา

เป็นแต่คุณพ่อไม่เป็นค่ะ ตอนนี้ 25 week แล้วค่ะน้องแข็งแรงดี คุณแม่อย่ากังวลนะคะ😊

VIP Member

เราเป็นค่า แต่พ่อเค้าไม่เป็น ลูกออกมาก็เลยเป็นพาหะเหมือนแม่เฉยๆ ไม่เป็นโรค

เป็นทั้งแฟนทั้งเรา แต่ค่าเลือดยังดีอยู่ไม่ซีดก็กินยาบำรุงตามปกติคะ

บ้านนี้เป็นโรค แต่พ่อปกติ ลูกคนแรกออกมาซีดนิดหน่อยค่ะ

บ้านนี้เป็นจ้า พ่อไม่เป็น ตอนนี้20+3