20 ตอบกลับ

บ้านนี้ปั้มคั้งแต่เกิดเลย ติดขวดไม่เข้าเต้า ปั้มวันละ 4 รอบๆละ 6-9 ออซ์

เราปั้มล้วนลูกไม่เข้าเต้า ตอนนี้3เดือน7วันค่ะ นมก็ยังไหล่ดีเหมือนเดิม

น้ำนมมีเท่าเดิมหรือเพิ่มมากขึ้นมั้ยคะ

น้อง9เดือนแล้วค่ะปั้มตั้งแต่เกิดเลยค่ะ ไม่ยอมดูดเต้าเลย

ปั๊มไว้ทุกๆ2-3ชั่วโมงคะ ปั๊มครั้งนึงก็10-15นาที ได้ 4-6ออนซ์

ตอนนี้ยังปั้มยุคะน้อง5เดือนครึ่งแล้ว ยังเยอะเหมือนเดิมคะ

เราค่ะ ปั๊มมา 1 ขวบ 3 เดือนแล้วคะ ให้ลูกดูดขวดอย่างเดียว

ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้เริ่มรู้สึกสบายใจขึ้น นึกว่าการปั้มนมอย่างเดียวทำให้ลูกได้กินนมแม่น้อยลง

ปั๊มทุก2-3ชม. ได้ 6-8ออนจ้า กินอาหารบำรุงน้ำนมด้วยนะจ๊ะ

พี่สะใภ้เราปั๊มอยู่ ทำได้สามเดือนกว่าละคะ

ปั๊มทุก2-3ชั่วโมงค่ะได้8ออนบางทีก็10ออนค่ะ

ตอนนี้ยังปั้มอยู่น้อง9 เดือนแล้วคร่า

ยิ่งปั้มน้ำนมยิ่งเพิ่มขึ้นรึเปล่าคะ (ถ้าลูกไม่ดูดเต้าเลย)