16 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ ว่าจะหาเวลาว่างไปหาหมออยู่เหมือนกันเพราะตกขาวเยอะชนิดที่ว่าเยอะมาก😂 ลักษณะคล้ายแป้งเปียกบางทีมันก็เยอะจนเลอะกางเกงที่ใส่ต้องคอยใส่ผ้าอนามัยแบบบางเบาที่ระบายอากาศแก้ไปก่อน ยังไงก็แนะนำให้พบแพทย์นะคะ

บ้านนี้ก็เป็นอยู่ค่ะ บางวันก็สีขาวบางวันก็เขียวค่ะ ปรึกษาหมอดูนะคะ ถ้าเป็นสีเขียวหรือมีอาการคันด้วยแนะนำให้ปรึกษาหมอดูนะคะ อาจเป็นเชื้อราค่ะ บ้านนี้ได้ยาสอดมาค่ะ😁

หมอจัดให้ค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะไปหาหมอหมอบอกว่าเราท้องอยู่ไม่สามารถให้ยามาทานหรือสอดได้ค่ะเพราะจะกระทบถึงลูกแต่ก็แอบกลัวว่าลูกจะเป็นอันตรายหรือป่าวค่ะได้แต่ทำใจ

หาหมอหมอให้ยามาสอด เป็นยาสอดกับยากิน. สอดดูซักอาทิตย์หายค่ะ กลิ่นน้อยลงสอดเรื่อยๆไม่มีกลิ่นตกขาวไม่มา

เราก็เป็นค่ะ ไปหาคุณหมอเค้าจะตรวจให้ค่ะว่าเราติดเชื้อไหม แม่ลองไปให้คุณหมอตรวจดูนะคะ

ขอบคุณนะค่ะ

สีเขียวค่อนข้างผิดปกตินะคะ พบหมอเลยจ้า หมอจะให้ยาสอดมา แต่อย่าลืมแจ้งว่าท้องนะคะ

ว่าจะไปเย็นนี้ล่ะค่ะเพราะกังวลมากๆขอบคุณนะค่ะ

เป็นเหมือนกันจ้า ตกขาวเชื้อรา คันเป็นบางวันจ้า แม่ได้ยาเหน็บมา 7 วัน 38+5w

ตกขาวก้อลดลงน่ะค่ะ

น่าจะติดเชื้อแบคทีเรียนะคะ ควรพบหมอค่ะ

VIP Member

ไปหาหมอค่ะ ขอยาจากหมอดีที่สุดค่ะ

บ้านนี้จร้าคุนหมอให้ยามาทานคะ