6 ตอบกลับ

ร้องเพลงไปด้วย แปรงไปด้วยทำให้เค้ารู้สึกสนุกสนานเวลาทำกิจวัตรประจำวัน ส่วนใหญ่เด็กๆชอยเสียงเพลงนะค่ะ เราขี้เกียจร้องยาว เราก็พูดเปรทำรองว่า Brush/ Brush/ Brush/ Brush Brush Brush/ your teeth😘น้องก็สนุกดีให้ความร่วมมือดีนะคะ หรือ ภาษาไทยก็ แปรง แปรง แปรง แปรงชะแปรงแปรงฟัน😘ใส่ทำนองเอาค่ะ

VIP Member

ลูกสาว 1ขวบ11เดือน ต้องขืนใจกันทุกเช้าเย็นค่ะ ใช้ผ้าห่อ แม่ต้องกลั้นใจฟังเสียงลูกร้องทุกวัน ดีกว่าปล่อยให้ลูกฟันผุแล้ว มาเสียใจทีหลังคะ

แม่ต้องแปรงให้ลูกเห็นแล้วให้ลูกหัดแรงตามจะช่วยให้ลูกอยากแปรงฟันค่ะ บ้างก็ร้องเพลงไปด้วยแปรงไปด้วย ทำให้ทุกอย่างสนุก เด็กๆๆชอบค่ะ

หาซื้อแปรงที่มีลายการ์ตูนแล้วให้ลูกอม ถือ เล่นทั้งวัน ลูกเราก็ชินตอนนี้จับแปรงเอง แล้วเราค่อยแปรงซำ้อีกรอบ

ตามคะ เจอปัญหานี้เหมือนกัน

เหมือนกันค่ะ