5 ตอบกลับ

นี้ก็เป็นจ้าปวดๆเเถวเชิงกรานลงไปแถวหว่างขาปวดมากๆเหมือนเนื้อจะขาดเลยพลิกตัวไปมายากมาก สาเหตุเพราะลูกเคลื่อนตัวลงต่ำค่ะเลยทำให้มีอาการเจ็บตลอดไปเดี๋ยวก็หายจ้า

เราเป็นค่ะ น้องกลับหัวไว หัวลงต่ำ ลงมาทับแถวเชิงกรานเลยปวดจิมิและสะโพกมาก ยิ่ง9เดือนยิ่งสุดๆค่ะ พลิกตัวเองแทบไม่รอดเลย แต่เดี๋ยวก็ผ่านไปนะคะ

ของเราปวดเหมือนกันค่ะตั้งแต่ 7 เดือน นึกว่าจะหายไปเองสรุปไม่หายค่ะจนตอนนี้😅 คงต้องรอหลังคลอดทีเดียว

จะหายหลังคลอดคะ มดลูกขยายตัวกดทับเส้นเอ็น ทำให้มีอาการ

ขอบคุณมากค่ะ🥹

ยิ่งใกล้คลอด ยิ่งเจ็บมากขึ้นเรื่อยๆ เลยค่ะ