21 ตอบกลับ

VIP Member

เราเป็นค่าเข้า32w อยู่ดีๆก็เป็นผื่นขึ้นตามตัว หนักสุดขึ้นพุงแบบงงๆ ทั้งคันทั้งแสบ ใช้คาราไมน์ทาดีขึ้นแป๊บนึง ก็คันอีก ผิวอยู่ดีๆก็แห้งไปเลย หมดเงินกับโลชั่นเยอะมากค่ะ มาหายเพราะโลชั่นน้ำมันมะพร้าว ผื่นยุบไปหมดเลย แต่รอยเกานี่บานนน😂

จริงค่ะ แต่ตอนนี้ไปหาหมอมาแล้วดีขึ้น ได้ยาทา แต่ก็ยังคันอยู่ พยายามไม่เกาเพราะรอยที่เป็นก่อนหน้ายังเต็มอยู่เลยค่ะ😂😂😂

แนะนำให้ไปหาหมอนะคะอย่าเกาลูบๆเอาเดี๋ยวจะกลายเป็นสีดำเหมือนบ้านนี้น่าเกียจมาก🤣

เคยเป็นเมื่อ3-4วันนี้ค่ะไปหาหมอให้ทาคารามายตอนนี้ดีขึ้นแล้วค่ะ แต่ยังคันๆ

เป็นค่ะ ตอนท้องจะแพ้ไม่มีสาเหตุเลย ยิ่งเกายิ่งมัน พอคลอดก็หายเองเลยจ้า

เปนเหมือนกันคะเเต่ตุ่มไม่ใหญ่ขนาดนี้ตอนนี้เเผลเเห้งหน่อยเเล้วคะ

VIP Member

บ้่นนี้38วีคขึ้นทั้งตัว​ เป็นตุ่มใสๆ​ คันมาก​ โครตทรมานเลยค่ะ​

บ้านนี้เคยเป็นตอนท้องแรกค่ะ ไปหาหมอ หมอให้ยาทาก็ดีขึ้นค่ะ

ขอบคุณนะคะ😊😊

เคยค่ะแต่หายแล้วพยายามอย่าไปเกามันนะค่ะมันจะลามเยอะ

เป้นเหมือนกันค่ะตอนนี้4วันแล้วคันเป้นผดผื่น

ซื้อคาราไมมาทาค่ะ ถ้าไม่ดีขึ้นรีบไปหาหมอเลยค่ะ