single mom

มีคุณแม่คนไหนที่ท้องแล้วเลิกกันกับคุณพ่อของน้องไหม๊คะ เครียดมากเลยคะตอนนี้

20 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

สุ้คนเด่วได้ค่ะ ม่มีเขาเราก้อลูกเเลใด้ค่ะ ดีกว่าให้เขามาทามร้ายเราซ้ำๆ

VIP Member

เป็นกำลังใจให้นะคะ "การที่มีพ่อไม่ดี ไม่มีดีกว่าค่ะ"

VIP Member

สู้ๆนะคะ ไม่มีเค้าเราก็อยู่ได้ค่ะ อย่าเครียดนะคะ

ไม่ต้องเครียดนะคะ Single mom เหมือนกันค่ะ

เราก็ซิงเกิ้ลมัม ค่ะ ตอนนี้14วีค6วัน ไม่พร้อมเป็นซิ้ลเกิ้ลมัม แต่พ่อเขาทิ้งไปค่ะ ได้แต่ทำใจ

เราเป็นsingle mom ไม่เห็นมีอะไรน่ากลัวเลยชิวๆสบายๆเลี้ยงลูกคนเดียวสวยๆ

การเป็นSingle Mom ไม่น่ากลัวนะคะ ดีสะอีก ลูกที่ไม่มีพ่อยังดีกว่าลูกที่มีพ่อห่วยๆนะคะ ถ้าคิดว่าไม่ใหวก็แค่เดินออกมา บ้านนี้ยังอยากเป็นSingle momเลยค่ะ บางครั้งเราก็เริ่มทนไม่ใหวเหมือนกันกับพฤติกรรมของเค้า เราท้อง8เดือน ทำงานบ้านทุกอย่างไม่เคยแม้แต่จะช่วยเลยสักนิด ตัวแฟนเราเองตกงานแต่ไม่เคยกระตือรือร้นหางานทำ ทั้งที่ลูกจะคลอด แต่ยังดีที่เราสามารถหาเงินได้โดยไม่ต้องออกไปทำงานข้างนอก ทุกวันนี้ภาระทั้งหมดตกอยู่ที่เรา ทั้งงานบ้าน ทั้งหาเงิน เริ่มเหนื่อยแล้วค่ะ ตอนนี้คือกำลังวางแผนว่าถ้าลูกออกจะขอหย่าค่ะ ไม่ใหวจริงๆ สู้นะคะ

อ่านเพิ่มเติม

สู้ๆคะถึงฉันจะไม่ใช่แม่เลี้ยงเดียวแต่เข้าใจความรู้สึกของแม่เลี้ยงเดี่ยวนะคะแค่คิดว่าเราต้องสู้ต้องทำเพื่อลูกสักวันคุณจะอยู่กับสิ่งที่ขาดหายไปโดยที่มีความสุขกับลูกมีความสุขกับงานกับคนในครอบครัวกับเพื่อนแค่นี้ขีวิตคุณก็อาจจะไม่ต้องการอะไรอีกเลยคะเป็นกำลังให้คะ

สู้ๆค่ะ

สู้สู้✌️