32 ตอบกลับ

ขอบคุณทุกคอมเม้นท์นะค้า พอดีท้องแรกพยาบาลจัดการให้ เพราะไม่รู้ว่าต้องโกนด้วย(ผ่าคลอด) แต่มาท้องสองรู้สึกเขินซะงั้น เลยจะโกนเอง แต่ไปหาหมอมา มีใบบอกว่า"งดโกนขนอวัยวะเพศเองก่อนผ่าตัด เพื่อป้องกันการติดเชื้อ" โอเค งั้นว่าจะตกแต่งแล้วให้พยาบาลจัดการให้ค่า 😁😁

บ้าน​นี้​ขอโกนไปเองดีกว่าคะ เพราะ​เคย​ได้​ยิน​เวลา​พยาบาล​โกนให้ โกนแรงแถมบาดด้วยนะคะ ถึง​จะ​มอง​ไม่​เหน​แต่​ใช้​สัมผัสเอานะคะ

VIP Member

ปกติโกน วันเว้นวันอยู่แล้วค่ะ ใช้ ที่โกนเหมือนที่โกนหนวด มี 3 ใบมีด เป็น ของ ผญ โดยเฉพาะ เกลี้ยงกริ๊บ ระวังเลือดออกด้วยค่า เบาๆมือ

แม่โกนไปดีกว่าค่ะ เพราะบางโรงพยาบาลเขาไม่โกนให้ตอนหลังคลอดจะมีพวกมูกเลือดจะทำความสะอาดยากนะคะ

หน้าที่พยาบาลค่ะ เรื่องธรรมชาติเราจะทำเองไม่ได้หรอกขนาดก้มตัดเล็บเท้ายังไม่ไหวเลย

ท้อง2แล้วก็ยังให้พยาบาลทำให้ค่ะเราก็แค่ตกแต่งไม่ให้น่าเกลียดไปพอ555

ใช้มูสได้มั๊ยคะข้างขวดไม่ได้บอกว่าคนท้องห้ามใช้

บ้านนี้ทำเองค่ะ เกรงใจพยาบาล มันรกไปนิดนึง 🤣🤣

บ้านนี้ลูกคนแรกคลอดเองพยาบาลเค้าก้ทำให้ค่ะ

บ้านนี้พยาบาลทำให้ก่อนเข้าห้องผ่าเลยจร้ 😂😂