22 ตอบกลับ

บ้านนี้เข้านอนสามสี่ทุ่ม แต่นอนไม่หลับค่ะ รู้ตัวอีกทีสะดุ้งตื่นกลางดึก กว่าจะหลับอีกทีก็ใกล้สว่างค่ะ ปกติตอนไม่มีน้องหลับยากก็พึ่งยานอนหลับตลอด ตอนนี้มีน้องไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกันค่ะ ได้แต่นอนกลิ้งไปกลิ้งมา

นึกว่าเราเป็นคนเดียวค่ะ พยายามนอนเร็วๆ แต่ก็ตื่นกลางดึกทุกที ตี1-2 แล้วจะหลับได้อีกทีประมาณตี3-4 อีกไม่กี่ชม.ก็ต้องตื่นไปทำงานแล้ว ทรมานมากค่ะ

บ้านนี้ดึกมากไม่12ก็ตี1แต่พยายามนอนเร็วแล้วแต่ไม่หลับค่ะแม่สามีบอกนอนดึกระวังลูกเกิดไม่จะไม่หลับนะสรุปคลอดมาหลับปุ๋ยไม่มีกวนตอนกลางคืนเลยค่ะจะ3เดือนแล้ว

บ้านนี้ไม่หลับเลยกว่าจะหลับตี4ตี5 นอนกลางวันซะมากกว่าค่ะ พยายามหลับกลางคืนไม่หลับจริงๆเดี๋ยวปวดฉี่เดี๋ยวตะคริว ลูกก็ดิ้นแรง ส่วนมากเลยได้นอนกลางวันค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ปกติก็นอนเที้ยงคืนตี1พอมีน้องยิ่งหลับยากไปอีกจ้า แต่ละวันนอนไม่พอเลยกลางวันก็นอนไม่หลับ เป็นคนหลับยาก

อาศัยนอนกลางวันเอาก็ได้ค่ะ ยิ่งท้องใหญ่ยิ่งหลับยาก พักผ่อนน้อย บ้านนี้นอนเช้าทุกวันค่ะ อาศัยนอนกลางวันยาวๆ

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ.ง่วงแค่ไหนก็นอนไม่หลับ นอนสักสามสี่ทุ่มชอบสดุ้งตื่นทุกทีล้ะก็ไม่ยอมนอนค่ะ

39+2 แล้ว พยายามหลับเร็วๆ แต่เที่ยงคืนก็ตื่นแล้วคะกว่าจะหลับอีกที ตี 5 เลยทีเดียว ทรมานมากค่ะ

เหมือนกันเลยคะ ทรมานจัง

เป็นเหมือนกันค่ะชอบหลับตอนหัวค่ำ พอลุกฉี่ก็จะไม่หลับกว่าจะหลับก็พักใหญ่

นอนตี3-4ตลอดเลยค่ะ ตื่นก็7โมงกว่าๆแล้วก็ไม่หลับอีกเลย มึนหัวทรมานมากค่ะ

เหมือนกันเลยคะ เหมือนไม่ค่อยได้พักผ่อนไปเลย

VIP Member

เปนเหมือนกันค่ะ ยิ่งอากาศร้อนด้วยตี3ก้ยังม่หลับเลย😥