27 ตอบกลับ

เป็นความดันค่ะตอน26w ลำบากมากสุดในการใช้ชีวิตเลยค่ะ เเค่ขยับตัวก็เหนื่อยเเล้ว ต้องประคองไปไห้ได้จนกุมภาค่ะ ตอนนี้30wเองค่ะ ก่อนหน้านี้เลี่ยงของหวานค่ะ ไม่ค่อยกินขนม ไม่เป็นเบาหวานเเต่เบาเค็มมาเเทน😭😭

ควบคุมอาหารช่วยได้ ไม่หวานไม่เค็ม ที่สำคัญความเครียดมีผลต่อความดัน ทำใจสบายๆ ทำตามวิธีหมอแนะนำ อย่างเคร่งครัด กินอาหารตามสัดส่วนที่พอดี ช่วยได้เยอะเลยค่ะ

เป็นเบาหวานเหมือนกันคะ ฉีดยาวันละ4เวลา 30วีค+2 แอบกังวลมากคะ กลัวคลอดก่อนกำหนด และกลัวเปนอันตรายกับน้องตอนคลอดคะ

เราผ่านมาแล้วคะ..คุมอาหารเข้มงวดฉีดอินซูลีนตั้งแต่29w ตอนนี้คลอดแล้วคะน้องแข็งแรงสมบูรณ์ดีคะ..คลอด3500g

เราคุมน้ำตาลได้..ความดันก็ปกติคะ..เราผ่าคลอด39wพอดีคะ

เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ตอนนี้ 7 เดือนกว่าแล้วหมอไห้ฉีดอินซูลิน ก่อนอาหารเช้าทุกวัน และควบคุมอาหาร😂

ค่ะ

เราหมอสั่งตรวจเบาหวาน3ครั้งปกติ​ค่ะคุณหมอกลัวจะเป็นเบาหวาน ลูกคนแรก​ กะคนสอง​ คลอดออกมา4400.4300.

น้ำหนักน้องดีมากค่ะแม่ บำรุงยังไงค่ะแนะนำหน่อยค่ะ

เป็นเบาหวานค่ะ หมอให้ฉีดยาวันละ4เข็มด้วยตอนนี้ ความดันเหมือนจะตามมาอีก คุมเข้มเลยค่ะตอนนี้

เบาหวานตั้งแต่28วีคค่ะต้องฉีดอินซูลีนวันละ4รอบก่อนอาหารตอนนี้ไกล้คลอดแล้วค่ะอีก2อาทิตย์

บ้านนี้คลอดมีนา64

ตอนนี้เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์อยู่ค่ะ หมอให้ควบคุมการกิน และต้องตรวจน้ำตาลเองทุกวัน

เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ค่ะตอนนี้ต้องเข้มงวดการกินทุกวันไม่เกินมาตรฐาน

เหมือนกันค่ะ