36 ตอบกลับ

VIP Member

เริ่มนอนไม่หลับตอน24w แต่เริ่มเป็นหนักเอาตอน28wค่ะ กว่าจะได้หลับยันเช้า เหมือนนอนไม่อิ่มในทุกๆวัน 5555.ตอนนี้30w+1dก้อยังเป็น สงสัยจะนอนไม่ค่อยหลับยันคลอด มันอึดอัด มันปวดหลัง มันแน่นไปหมด หายใจไม่ทั่วท้อง พอล้มตัวนอนลูกก้อเริ่มปฏิบัติการทั้งแตะ ทั้งถีบ ดุ๊กดิ๊กๆอยู่ในท้อง #นิยามของคนเป็นแม่

VIP Member

บ้านนี้พอเข้าเดือนที่ 7 ก็นอนไม่ค่อยหลับเลยค่ะ พลิกไปมาทั้งคืน ทั้งแน่น ทั้งปวดหลัง ตื่นมาเข้าห้องน้ำนอนต่อก็ไม่หลับ หลับอีกทีเกือบสว่าง แต่จะงีบช่วงกลางวันชดเชยเอาค่ะ

ตั้งแต่20วีคมาก็หลับยากแล้วค่ะยิ่งตอนนี้ไม่เปนอันนอนเลยค่ะปวดหลังปวดขาปวดจิมิปวดไปหมดตื่นทุกชม.ไปฉี่ตอนนี้35+5wค่ะ

ตั้งแต่5เดือนเป็นต้นไปเริ่มนอนไม่หลับแล้วค่ะ ปวดฉี่บ่อย นอนไม่สบายตัว มีอาการอึดอัดแน่นท้องหายใจไม่ค่อยสะดวก

24w.+2 นอนไม่หลับเหมือนกันค่ะ ท้องอืด จุกหน้าอก หายใจไม่ค่อยออก ปวดหลัง กำลังจะเคลิ้มๆลูกถีบจนสะดุ้งบ่อยๆ.

33-34 ค่ะ แต่มา 35 วีคนี่หนักเลย นอนเช้า ไม่ก็เที่ยงของอีกวัน ต้องอาศัยนอนกลางวัน ลางานยาวๆยันคลอดเลยค่ะ

5เดือนครึ่งตอนนี้เริ่มนอนลำบากแล้วคะ มีอาการจุกเสียด ปวดหลังนอนตะแคงท่าไหนก็ไม่ค่อยสบายตัว

บ้านนี้ตอน 25 w ตี 2 ทุกวันเรยค่ะ พยายามยังไงก็ไม่หลับ ตอนนี้เข้า 32 w ตี5 ทุกวันหนักกว่าเดิมอีก 😂

เข้าไตรมาสสุดท้ายคะ 7เดือนขึ้นจะเริ่มหายใจไม่ทั่วท้องหายใจสั่นลง ทำให้หลับไม่สนิทคะ

เข้าเดือนที่ 8 ค่ะ ลุกขึ้นเข้าห้องน้ำบ่อยปกติหลับยากอยู่แล้วด้วย กลางวันทำงานค่ะ

แม่บ้านนี้เหมือนคุณแม่เลยคะ 😅