31 ตอบกลับ

ของเรายังไม่ได้คลอดค่ะ แต่คิดว่าจะไม่โกน เราชอบผมเด็กที่เส้นเล็กๆบางๆ น่าหอม แล้วอีกสักพักเด็กก็จะพลัดผมเองค่ะ

ใช่ค่ะแม่ยังไม่คลอดเหมือนกันและคิดไว้ว่าไม่อยากโกนให้ลูกค่ะ

บ้านนี้ยังไม่ได้โกนให้น้องค่ะ ตอนนี้3เดือนแล้ว รอดูต่อไปค่ะถ้าผ้าอ้อมกัดก็ว่าจะโกนค่ะ แต่ถ้าไม่ก็ปล่อยยาวไปเลย

ของเราไม่ได้โกน เพราะตอนคลอดลูกมีผมเยอะเสียดาย สรุปตอนนี้ผมยาวสั้นไม่เสมอกันถ้าได้โกนคงยาวเท่าๆกันทั้งหัว

ขอบคุณคำแนะนำนะคะแม่

บ้านนี้ก็ไม่ถือ แต่ที่โกนคือน้องชอบหยุมหัวตัวเอง และทำความสะอาดง่าย ตอนนี้น้อง6เดือนแล้วผมยังไม่ขึ้นเลย

บ้านนี้ใกล้จะคลอดแล้วค่ะ แต่คิดว่าไม่โกน เพราะตัวเราเอง และแฟน ตอนเกิดมาก็ไม่ได้โกนค่ะ ผมหนาสวยปกติดีค่ะ

คิดเหมือนกันเลยค่ะแม่☺️

เรายังไม่คลอดแต่คิดเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน ไม่อยากโกนเลยค่ะ เรากลัวเค้าโดนบาด ไม่รู้ว่ากังวลไปรึป่าว

ใช่ค่ะมีความคิดเหมือนกันเลยค่ะแม่

คนแรกที่โกนไม่ได้มีความเชื่ออะไรค่ะ แค่กลับบ้านที่ต่างจังหวัดแล้วมันช่วงเมษาหน้าร้อนพอดีเลยโกนค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

บ้านนี้ลูกคนแรกผญ.แค่ตัดนิดเดียวพอเป็นพิธี ตอนนี้4ขวบผมยาวสวยมาก ลูกคนที่2เป็นผช.คนนี้ว่าจะโกนค่ะ

ขอบคุณคำแนะนำค่ะแม่😊

เราโกนตอน 4 เดือนให้กระหมอม แข็งก่อน เพราะไม่โกนมันจะค่อยๆ ร่วง เดี๋ยวขึ้นไม่พร้อมกันค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะแม่

บ้านนี้ไม่โกนนะคะ เเค่ขลิบ เเล้วก็ปล่อยยาวเลยค่ะ ตอนนี้ลูกก็ 9ขวบแล้ว คนที่2ก็ทำเหมือนกันค่ะ