34 ตอบกลับ

36+4 เจ็บท้องเหมือนปจด.ค่ะ จี๊ดๆ มา3-4วันแล้ว เมื่อกี่คือเหมือนน้ำเดินไปฉี่ปุ๊บออกจากห้องน้ำไหลออกมาเฉยเลย ทั้งดูเหมือนใสเหมือนขาวดูไม่ออกเพราถือของด้วย แต่ตกขาวไหลบ่อยค่ะชินแล้ว แต่วันนี้ไหลออกมาเยอะกว่าปกตินิดนึง เจ็บจิมิหน่วงแทบเดินไม่ได้ เท้าบวมนิดนึง ฉี่บ่อยทุก30นาทีเลย น้องดิ้นตึบๆ ดึ๋งๆปกติ แต่ปวดดเหมือนปจด.จี๊ดๆเรื่อยๆ ท้องแรกดูไม่ออกเลยค่ะ รออาการอีกนิดนึง

เจ็บจี๊ด เจ็บท้องบริเวรมดลูกเหมือนกันค่ะ

บ้านแตกก่อน กําหนด12สิงหาคลอดจริง 26 กรกฎาคม อายุครรภ์ตอนนี้น37+4 อยากเบ่งตั้งแต่อยู่บ้านไปถึง รพ ตรวจภายในเปิด2 ซม เลือดไหล ไปเข้า ห้องน้ำ เบ่งอีก2-3ครั้ง บอกหมอไม่ไหมแล้วอยากเบ่ง ตรวจภายในรอบ2 หัวเด็กโล่ง เข้า ห้องคลอด เบ่ง3ครั้ง คลอดเลย

กำหนดคลอด 2 ตุลาเหมือนกันค่ะ แม่มีอาการปวดหน่วงทุกวัน เจ็บเตือนทุกวันค่ะ แม่กลัวการปวดท้องคลอดมาก เลยขอหมอผ่า หมอนัดผ่า 38 ++ ค่ะแม่ อาทิตย์หน้าแล้ว ใกล้แล้วค่ะแม่ สู้ๆค่าาา❤️

กำหนดคลอด 1 ตุลา ตอนนี้เจ็บจิมิมาก เสวๆเวลาเดิน5555

บ้านนี้37 +6 กำหนด28กย แข็งเก่งมาก แต่ยังไม่ถี่ เจ็บเตือนบ่อยๆ แต่ไม่เพิ่มขึ้น แม่หายใจแน่นไม่เต็มปอดเลย 😂ลุ้นว่าจะออกก่อนไหม แต่น้ำหนักแม่ลด 1อาทิตย์1โล ช่วงนี้เบื่ออาหาร

ใกล้คลอด นน น่าจะลดค่ะ

บ้านนี้กำหนด 2 ต.ค เหมือนกันคะ มีแค่เจ็บหลอกมาเป็นพักๆเลยคะ เจ็บปวดช่วงล่างมากเดินนั่งนอนแทบจะไม่ไหวหนักท้อง บางครั้งเดินรู้สึกเหมือนขาจะหักเลยคะแม่ตัวเล็ก 😂

ใช่ค่ะ

2ตุลาเหมือนกันคะ มีอาการเจ็บท้องเตือน มา1อาทิตย์แล้ว ร้าวไปหมด ลุกนอนลำบากมาก เหมือนกระดูกจะหลุด เดินไม่ค่อยไหว แต่ต้องพยายามเพราะยังคงทำงานขึ้นลงบันไดอยุ่🤣🤣

ใกล้แล้วค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ ทางนี้หมอนัดตรวจครรภ์อีกที 16 ก.ย. แต่หมอบอกส่วนใหญ่ จะคลอดกันที่ 37-38W เริ่มเจ็บหน่วงตรงจิมิ นอนตะแคงตลอด 😅 อยากแตกแล้ว อึดอัดมากๆ

ตะแคงก็หายใจไม่ออกเลยค่ะ

เรากำหนด 8ตุลา แต่ตอนนี้มีแวดหน่วงๆท้องลามไปด้านล้าง แต่ปวดไม่ถี่ แต่ปวดหน่วงบ่อย คิดอยู่ว่าจะไปปรึกษาหมอดีรึป่าวค่ะ

สู้ๆค่ะ

37+5 หน่วงเวลาเดิน ปวดท้องคล้ายประจำเดือนแต่ปวดไม่มากหมอนัด26เพื่อฟังเสียงคลื่นแต่ กำหนดคลอด30กันยา แม่อยากแตกแล้ว

กำหนดคลอด10ตุลา แต่ ได้ผ่า21กันยา หมอบอกคงคลอดเองไม่ได้ กลัวรกจะแก่ไปมากกว่านี้ เพราะตอน33w โดนฉีดยาระงับตลอดไป 🥲