29 ตอบกลับ

สิ่งแรกในการเลือกเลยคือเนื้อสัมผัสที่นิ่มใส่สบายไม่บาดหน้า เด็กๆจะรู้สึกไม่อึดอัดเวลาใส่ ลำดับต่อมามาก็คือ ความสามารถในการกรองอนุภาคขนาดเล็ก ซึ่งของเคนโกะมีครบหมดเลย

VIP Member

เลือกหน้ากากจากคุณภาพในการดักฝุ่นละอองและเชื้อโรคของแต่ละแบรนด์ก่อนเลยค่ะ และลวดลายรองลงมา ที่สำคัญลูกใส่แล้วจะต้องไม่ระคายเคืองจากวัสดุที่เค้าใช้ด้วยนะคะ

VIP Member

แม่ชอบสีชมพูค่า น้องก้ชอบสีชมพูช่วงนี้น้อง2ขวบครึ่ง วัยต่อล้อต่อเถียง พูดเก่งมาก แมสนี่ต้องเปลี่ยนนะแม่นะ ไม่งั้นมันจะมีเชื้อเอยฝุ่นเอย 🤣

VIP Member

การเลือกหน้ากากอนามัยให้ลูกแม่เลือกแบบที่ใส่สบายเข้ากับหน้าลูกไม่ใหญ่ไปไม่หลวมไป ไม่บางจนเกินไป ต้องเน้นคุณภาพการป้องกัน

ที่เลือกเพราะมีการป้องกันที่หลากหลาย สิ่งสำคัญเรื่องผิวสัมผัสนุ่ม ไม่ระคายเคืองและอีกอย่างคือสายคล้องหูนิ่มไม่เจ็บหูค่ะ

Super Mum

เลือกหน้ากากอนามัยที่เหมาะกับลูกวัย 2ขวบ6เดือน ที่มีขนาดเหมาะกับใบหน้า มีลวดลายน่ารัก สายตรงหูนิ่ม ใช้งานง่ายค่ะ

เลือกหน้ากากอนามัยจากความหนาของหน้ากาก สัมผัสนุ่มไม่ระคายเคืองผิว คนผิวแพ้ง่ายก็ใช้ได้แบบไม่เป็นสิว

เลือกจากวัสดุที่ต้องไม่หยาบกร้านและระบายอากาศได้ดี รวมถึงความสามารถในการกรองค่ะ เพราะน้องยังเล็ก

เลือกหน้ากากอนามัยสำหรับเด็กใสง่ายและปิดมิดชิดและจะต้องเป็นสีชมพูเพราะว่าน้องชอบสีชมพู

วิธีเลือกแมส ต้องเลือกที่หนาหน่อย ป้องกันเชื่อได้ แล้วก็ไม่ทำให่แว่นเป็นฝ้าค่าา