17 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นนโยบายที่ยังไม่ผ่าน และ ยังใช้ไม่ได้ค่ะ นโยบายนี้เค้าจะให้สิทธิ์คนที่มีรายได้น้อยจริงๆได้ก่อนค่ะ โดยอาจจะเริ่ม มกราปีหน้า แต่...ไม่รุ้จะใช้ได้จริงรึป่าวนะค้ะ เพราะเงินที่รัฐบาลแจก ก้มาจากการเก็บภาษี การขึ้นราคานั่นโน่นนี่ สร้างฝันให้ประชาชน ที่แท้ก้อัฐยายซื้อขนมยายค่ะ😭

เคยเห็นแม่ๆในนี้แชร์มาข่าวล่าสุดเมื่อ วันที่30ก.ค. ที่ผ่านมารัฐมนตรีบอกว่าคาดว่า โครงการมารดาประชารัฐจะเริ่มได้ในเดือนมกราปีหน้าและจะให้สิทธิ์คนที่มี รายได้น้อยก่อนค่ะ รายละเอียดข่าวค่ะ https://workpointnews.com/2019/07/30/benefits190730/

ชื่อโครงการมารดาประชารัฐค่ะคุณครูเขียนแบบนี้นะจ๊ะไม่ใช่มารดาประชารักเผื่อนักเรียนถามจะได้ตอบถูก

ขอตามมางงด้วยคนว่าจะทักแต่กลัวดราม่าครูเขียนภาษาไทยผิดเยอะมาก จิง ค่ะ คะ ยังใช้ไม่ถูกเลยถ้าเป็นเราคงไม่กล้าส่งลูกไปเรียน

เป็นนโยบายอยู่ค่ะ และแน่นอนว่าไม่ได้ทุกคนแน่นอน มีเกณฑ์เกี่ยวกับคุณสมบัติและรายได้ด้วยค่ะ

ไม่ได้ค่ะ เป็นแค่นโยบายยังไม่มีมะติไห้ใช้ตอนนี้ไม่มีอะไรสำหรับแม่ท้องเลยไปถามมาแล้ว

ได้ข่าวมาเริ่มใช้สิทธิ์ มกราปี63นะคะ แต่จะใช้สิทธิ์ได้ก็ต่อ้มื่อมีบัตรคนจนค่ะ

ได้เฉพาะคนที่มีบัตรประชารัฐเท่านั้นมั้งคะ แถมอาจจะไม่ได้ทุกคนด้วยซ้ำ

เห็นว่าให้เฉพาะคนมีบัตรคนจนนะคะ แต่ก็ยังไม่ได้เริ่มโครงการนี้จริงๆ

ก็ยังไม่รู้ค่ะ ยังเป็นแค่นโยบายอยู่เลยค่ะ

ขออนุญาตถามค่ะ คุณแม่เป็นครูโรงเรียนไหนคะ

VIP Member

ยังไม่อนุมัติเลยคะ น่าจะเป็นนโยบายเฉยๆ