61 ตอบกลับ

ไม่ช้าคะยิ่งฝากเร็วยิ่งดีต่อลูกคะ​ หมอจะได้ตรวจเลือด​ ตรวจโรคต่างๆ​ เจาะเลือด​ ขูดหินปูน​ จะได้กินวิตามิน​บำรุงครรภ์​ไว้เเต่เนินๆ​ซึ่งมีผลดีต่อลูกเเต่ถ้าอายุครรภ์​หลายเดือนค่อยไปฝากหมอจะบ่นๆคะหากลูกเป็นโรคหรือพิการ​จะรักษายากคะ

ไม่โดนว่าหลอกค่ะ บ้านนี้ไปฝากตอน5เดือน ด้วยอะไรหลายๆอย่างย้ายที่อยู่ด้วย แต่แม่ไปเช้ามากกว่าจะได้เจอหมอปาไป9โมงค่ะ ง้วงแทย

นี่ก็ฝากตอน 13weeks 4 days เหมือนกันค่ะ เพราะตอนท้องอยู่อังกฤษ กลับมาก็ปาไป 3 เดือนแล้ว คุณหมอไม่ว่าอะไรเลยค่ะ มาช้าดีกว่าไม่มานะคะ 😊

ไม่ถือว่าช้ามากค่ะ บางคน 4-5 เดือนยังไม่มาเลย ส่วนเรารู้ปุ๊บไปหาหมอปั๊บเลยล่ะค่ะ จะได้ยาและคำแนะนำที่ถูกต้องจากคุณหมอ

เราไปครั้งเเรกตีสี่ไปจองคิว กว่าจะเจอหมอ8.00 ท้องได้6+6วีคเอง เขาน่าจะดุพวกท้องใหญ่เเละเพิ่งมาฝาก เพราะต้องกินยาบำรุง

พ่อบ้านที่นี้​ พาไปตอน9โมง​ เดินเรื่องให้เสร็จเลย​ เรานี้นั่งรออย่างเดียว​ ถึงเวลาก็แค่ไปฉี่ให้เขา​

นี้รู้ว่าท้องตอน 3 เดือนครึ่งแต่ฝากเอกชนตอบตามตรงว่าไม่คิดว่าจะท้องกำลังจะไปตรวจว่าผิดปกติมั้ย

จริงๆ แล้วฝากครรภ์ครั้งแรก อยากให้มาโรงพยาบาล ก่อน 12 สัปดาห์ ครับ แต่ก็มาฝากก็ยินดีบริการครับ

พึ่งไปฝากครรภ์มาเมื่อกี้เลยจ้า 7สัปดาห์ เห็นหัวใจลูกเต้นแล้วด้วย ดีใจสุดๆเลยค่ะ😊😊

ไม่ด่าหรอกค่ะ ประจำเดือนไม่มา1เดือนตรวจได้2ขีด ไปเลยค่ะ หมอดีแล้วที่มาฝากเร็ว