9 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ แรกแรกชอบนอนตะแคงมากเพราะว่าคุณหมอบอกว่าให้นอนตะแคงบ่อยบ่อย แต่พอไตรมาสสามแล้วนอนตะแคงแทบไม่ได้เลยนอนหงายสบายสุดนอนตะแคงทีไรปวดสะโพกลงมาถึงขาบางทีก็เป็นตะคริวชาไปหมดค่ะ

นอนหงายยังไงคะ เคยแล้วหายใจไม่ออกเลย นอนหงายได้แปปเดียวค่ะ😂

นอนตะเเคงตั้งแต่4ทุ่มถึงเช้าไม่ปวดเลยค่ะ หรืออาจเป็นเพราะเอาผ้ารองตัวหรือป่าว ไม่แน่ใจ 33วีค

เป็นเพราะบ้านนี้ใช้หมอนต่ำค่ะ พอเปลี่ยนเป็นหนุนหมอนสูงแล้วไม่ค่อยกดทับแขนค่ะ

เป็นค่ะ ปวดหลังปวดขามาก ท้องแรกไม่ปวดอะไรเลยเงียบกริบ ท้องสองมาทุกอย่าง😂

เราก็เป็นค่ะปวดน่องปวดขาปวดเอวปวดหลังอึดอัดมากเลยค่ะหายใจก็ไม่สะดวก

ล้มตัวนอนปุ้ป หายใจฟืดฟาดทันทีค่ะ แน่นหน้าอกมากก

TapFluencer

บ้านนี้เป็นค่ะ 36 วีคแล้ว นอนแป๊บๆ ต้องพลิกเปลี่ยนท่าไปเรื่อยๆ

ขอบคุณค่ะแม่ อยากเจอหน้าลูกแล้ว

VIP Member

เราก็เป็นค่ะ อดทนสู้อีกนิดเดียวแล้วค่ะ✌️❤️

สู้ไปด้วยกันค่าาา🥰

บ้านนี้เปนตั้งแต่29วีคเลยค่ะ

ท้องใหญ่ใช่มั้ยคะ บ้านนี้พึ่งเริ่มเป็นตอน33วีคค่ะ เพราะใหญ่แบบพรวดพราดมาก

เเนะนำใช่หมอนรองหลังค่ะ

จะหามารองดูค้าบ

+1ค่ะ