57 ตอบกลับ

VIP Member

โฟกัสที่ปัจจุบันดีกว่าคะ แม่จะได้ไม่เครียด ในเมื่อท้องแล้วสิ่งที่เราควรต้องทำคือเลี้ยงดูเค้าให้ดีที่สุด ถ้าท้องแล้วไม่มีปัญญาเลี้ยงอันนั้นคือน่าอายคะ

ไม่หรอกค่า เราก็เลี้ยงด้วยตัวของเราเอง ลูกเรา เป็นกำลังใจที่ดีที่สุดนะค่ะ อายุ เท่า กันเลย เเต่ของเรา 4เดือน สู้ๆนะ😊

บ้านนี้16ย่าง17 ท้อง4เดือนแล้ว แต่งงานได้1ปีนิดๆก็มีน้อง ครอบครัวดีใจ ยินดีมีความสุขมากๆค่ะ อย่าเครียดนะค่ะ ✌️🙂💗

ไม่น่าอายค่ะแม่ คนที่น่าอายคือคนที่ทำแท้งหรือทิ้งลูก บ้านนี้ก็ท้องตอน 18 ย่าง 19 ปัจจุบันนี้23 ลูก4ขวบจ้า

ไม่จ้า นี่อายุ15ค่ะ ท้อง 8 เดือนแล้ว เชิดหน้าใส่เลยค่ะ ไม่สนใจใคร อย่างน้อยก็ไม่เคยคิดเอาเค้าออก✌️❤️

บ้านนี้เข้า17ค่ะ. 12w อายค่ะ แต่ไม่สนค่ะไม่มีความรับผิดชอบน่าอายกว่าค่ะ สู้ๆค่ะแม่อย่าคิดมากเลย

ไม่จ้าเราก็อายุ18 เรียนไม่จบแต่ก็สร้างฐานะเองด้วยน้ำพักน้ำแรงจนมีบ้านมีรถ สู้ๆน่ะค่ะ

ไม่ค่ะ 18ก็ไม่ใช่เด็กๆเเล้วนะ บ้านนี้21แล้วก็จริงเเต่ไม่เคยรู้สึกอายใครเลยที่ท้อง

บ้านนี้19ลูก2คนค่ะ คนแรก2ขวบ9เดือนค่ะ คนที่2ยุในท้อง8เดือนค่ะ #ไม่น่าอายที่เรามีลูก​

ไม่ค่ะบ้านนี้อายุ18 ท้อง5เดือน แล้วแต่ใครจะพูดอ่ะ เราไม่ได้ขอเค้ามาเลี้ยงช่วยนิ