21 ตอบกลับ

ไม่ได้ค่ะ เพราะมะม่วงหาวมะนาวโห่จะไปกระตุ้นมดลูกให้บีบตัว และขับเลือดค่ะคุณแม่อาจจะเสี่ยงแท้งได้นะคะกินอย่างอื่นดีกว่าค่ะ

TapFluencer

อ้าวอันนี้เราเพิ่งรู้จากกระทู้นี้กับจากคอมเม้นเลยนะเนี่ย ก็มีกินไปบางเหมือนกันแต่ไม่เยอะมาก แต่จำไม่ได้คะว่ากินไปตอนกี่วีค

โห.กินไปเยอะเลยคะ. ปกติน้องจะดิ้นบ่อยมาก. หลังวันที่กินน้องไม่ค่อยดิ้น. แต่ตอนนี้ดิ้นเก่งแล้วคะ. แต่ก็แอบกลัวอยู่คะ.😓😓

กังวลเหมือนกันค่ะหนูก็กินไปเขาก็หวังดีเห็นเราแพ้ท้องเลยหาอะไรเปรี้ยวๆมาให้กิน แต่บางคนบอกกินไม่ได้เป็นยาขับเลือด

เคยกินตอนแพ้ท้องใหม่ค่ะ.. แต่ลูกไม่เป็นไร... หมอซาวด์ดูหมอบอกว่าปกติทุกอย่างค่

นี่กินช่วงแรกๆที่ยังไม่รู้ว่าท้องค่ะ ช่วงนั้น3-4เดือนได้ กินเยอะด้วย😂 ดีน้องไม่เป็นอะไร

เรากิน เพราะว่าไม่รู้ว่ากินไม่ได้ กินเพราะอยากกินเพิ่งมารู้ ดีนะลูกไม่เป็นอะไร

VIP Member

เลิกกินเถอะคะ อันตรายต่อเด็กในท้องมากคะ เคยมีประสบการณ์แท้งลูกมาแล้ว

อาจเพราะเป็นผลไม้เปรี้ยว กลัวว่าคุณแม่จะท้องเสีย เลยห้ามทานไหมค่ะ

VIP Member

ไม่ควรทานค่ะ คุณหมอบอกว่ามีสารทำให้มดลูกบีบตัวและเสี่ยงแท้งค่ะ

VIP Member

ไม่ควรเลยค่ะ งดไปเลยนะคะ คลอดแล้วค่อยกินนะคะแม่ อันตรายค่ะ