โรคโควิด-19

มรแม่ท่ายไหนกังวลบ้างคะ แม่บ้านนี้รู้สึกแย่มากๆที่บ้านมีคนแก่อยู่คนนึงพูดยังไงก็ไม่ฟัง ทำไม่กลัวบอกว่าถ้าติดก็ติดกันหมด ทั้งๆที่บ้านแยกกัน บ้านของแกให้คนนั้นมาคนนี้มาทั้งเสี่ยงไม่เสี่ยง แล้วยังมีการพูดว่าถ้าติดเราก็ติดเพราะไปคลุกคลี​กับแกทั้งๆที่เราบอกแล้วว่าไม่ต้องมาบ้านเราแกนั่นแหละที่ชอบมานั่งมาวุ่นวาย ควรทำยังไงดีพูดไม่ฟังเลย เรากังวลเพราะว่าคนท้องมันรักษาไม่ง่าย เครียดมากเลย พยายามปล่อยวาง/ม่เข้าใกล้ แต่พอแกพูดไปหัวเราะไปเราโคตร​รู้สึกแย่เลย ถ้าแค่เราติดมาเป็นอะไร แต่ตอนนี้เรามีลูกเราสงสารลูกในท้อง #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

2 ตอบกลับ

VIP Member

โห!!! งานยากเลยค่ะ ตัวเรา และคนในครอบครัว ฉีดวัคซีนกันครบทุกคนแล้วนะคะ ยังระวังตัวกันมากๆ เลย พัสดุมาส่ง แกรบมาส่งอาหาร ยังเอายูวีมาฆ่าเชื้อเลยค่ะ เอาข่าวให้ดูสิคะ ที่คนท้อง 8 เดือน ติดโควิด เสียชีวิตพร้อมลูกในท้อง ข่าวคนแก่ๆ ที่ติด ทรมาน ไม่มีเตียง ตายคาบ้าน อะไรแบบนี้ แล้วก็บอกเลยค่ะว่า ถ้ายังไม่ฟังกัน ช่วงนี้ต้องขอล็อกบ้าน ไม่ให้เข้านะ เฮ้อ!!! เหนื่อยใจแทนจัง

อยู่ห่างๆแหละค่ะ