มีวิธีแก้ไขยังไงล้างค่ะ ป้อนนมแต่พอวางนอน นอนพักๆตื่น สะดุ้งตื่น จับกินนมหลับคานม พอวางนอนไม่ถึง5นาทีตื่น กินเวลาไป2,ชั่วโมง อุ้ม โอ๋กล่อมหลับยังไงได้บ้างค่ะ พอวางจากมือตื่นเลยค่ะ

7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

น้องยังกินนมไม่อิ่มนะคะ คุณแม่ ถ้ากำลังป้อนอยู่แล้วเขาเคลิ้มจะหลับ คุณแม่ต้องคอยคุยคอยปลุกให้น้องกินนมจนกว่าเขาจะคลายจุกออกเองนะคะ แบบนี้จะทำให้น้องอิ่มเต็มที่แล้วหลับนานค่ะ ตื่นมาไม่งอแงด้วยค่ะ แม่บ้านนี้ใช้วิธีกับเจ้าเล็กแล้วได้ผลดีนะคะ ไม่ค่อยตื่นกลางดึกมากด้วย

น้องอายุ 25วัน เป็นเหมือนกันเลยค่ะ อึฉี่สลับกันอยุ่เรื่อย แต่ลองสังเกตดู(วันที่ยายมาเลี้ยง)ถ้าน้องกินอิ่ม จับเรอ น้องก็นอนง่ายมากค่ะ คิดในใจคือเรายังไม่รู้วิธี หรือคิดอีกมุมคือเขาพยายามปรับตัวและต้องการความอบอุ่นจากอกจากอ้อมกอดแม่รึป่าว

กินนมอิ่ม จับเรอ พอหลับสนิทค่อยวาง ค่อยๆวางอย่างเบามือที่สุด ตบก้นเบาๆค่อยๆถอยออก อย่าวางปุบ ปล่อยมือเลย ลูกจะรู้สึกไม่ปลอดภัย เราใช้วิธีนี้แล้วเงลาไปไหนจะบอก แม่กินข้าวแปบนะ เดี๋ยวมา มาแล้วนะลูกนอนเลยนะ ไปลามาบอก ลองดูค่ะ

ห่อตัวน้องดูค่ะ ให้รู้สึกว่าเหมือนอยู่ในที่แคบๆ จะได้รู้สึกปลอดภัย อบอุ่น แล้วค่อยๆวางลงเบาๆมือค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-21662)

thanks

กินแล้วจับเรอ