19 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่ต้อง​ถอนค่ะ​ หน่อฟันแท้อยู่เข้ามา​ด้านใน​ กว่าฟันน้ำนม​ เดี๋ยว​ลิ้นจะช่วยดันออกไปในตำแหน่ง​ที่​ถูกต้อง​และ​เหมาะสม​ส่วน ฟันน้ำนมจะหลุดเองค่ะ​ ไม่​ต้องไปถอนเว้นแต่​ปวดมากบวมมากทานอาหารไม่ได้ตามปกติ/หมอฟัน

ด้วยความยินดีคร้า

ต้องถอนฟันน้ำนมค่ะ ไม่งั้นฟันแท้จะเก ตอนเด็กๆเราก็เป็น ฟันน้ำนมไม่ยอมหลุด ฟันแท้ขึ้นมาเกค่ะ ต้องจัดฟันตอนโต

ไปถอนเลยค่ะแม่ลูกสาวเราก็ขึ้นแบบนี้ถอนฟันนำ้นมออกฟันแท้ก็เคลื่อน​มาแทนที่ตรงสวยเหมือน​เดิม​ค่ะ

แบบนี้ต้องถอนค่ะ ลูกคนโตถอนออก4ซี่ทีเดียวเลยค่ะข้างหน้าฟันล่าง ขึ้นแซมเหมือนกันเดะ

VIP Member

ถ้าฟันน้ำนมไม่โยก ควรไปถอนคะ พอถอนฟันน้ำนมออกแล้วเดี๋ยวฟันแท้จะเคลื่อนมาแทนที่เองคะ

ขอบคุณค่ะ

ต้องถอนค่ะ ตอนเด็กๆเคยฟันขึ้นซ้อนกันแบบนี้ แล้วไม่ยอมไปถอน ผลคือฟันแท้เกเลยจ้า

VIP Member

ไปถอนเลยค่ะ ปล่อยไว้ฟันน้องจะเกแล้วต้แงมาจัดทีหลังนะคะ ฟันแท้น้องดันขึ้นแล้ว

VIP Member

ต้องถอน รีบไปหาหมอฟันเพื่อถอน และคุณหมอจะจัดฟันเด็กให้เข้ารูปปสก

เคยปรึกษาหมอฟันมา หมอบอกต้องถอนค่ะไม่งั้นฟันแท้จะเก

เหมือนกันเลยค่ะลูกชายอายุ8ขวบฟันขึ้นซ้อนทำดีคะ