21 ตอบกลับ

ลูกบ้านนี้ก้อเป็นค้าเกิดมาไม่ได้เห็นหน้าลูกเลยหมอให้อยู่ไอซียูลูกหายใจเร็ว (ลูกอยู่ไอซียู 1 วัน แล้วก้อออกมาอยู่ห้องพักฟืนหน้าห้องไอซียู) นอนรอลูกวันที่ 3 หมอให้เอาสายทุกอย่างออกก้อรีบไปหายลูกเลยค้า แต่ก้อดีที่ได้กลับบ้านพร้อมกันค้า

ใจเย็นนะคะคุณแม่​ ตอนเราท้องแรก​ คลอดมาน้องก็เข้าอบเหมือนกันเพราะหายใจผิดปกติ​ เราดันเจ็บท้องวันผ่าคลอดพอดีเจ็บตี2​ กว่าจะได้ผ่า10โมงเช้าเลย​ น้องเกอดมาตัวใหญ่​ น้องเลยต้องเข้าอบอยู่หลาย​ ชม.คะ​ ใจเย็นๆนะคะขอให้น้องสุขภาพแข็งแรงๆคะ

บ้านนี้ก็ได้เห็นแตอนคลอดแล้วพยาบาลเช็ดตัวให้ลูก หลังจากนั้นก็ไม่ได้เจอลูกเลยค่ะ จนวันที่ออกจากโรงพยาบาลถึงได้เจอลูก น้องตัวใหญ่ คลอดเอง4250กรัม มีอาการหายใจเร็ว แล้วสำลักน้ำคร่ำตอนคลอด ได้อยู่ห้องNICU เด็ก1อาทิตย์ค่ะ คุณแม่ใจเย็นๆนะคะ

แม่บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ..คลอด 3 มกราคม..ตอนคลอดไม่ได้เจอน้อง..เค้าแยกห้อง..แม่ออกจากโรงบาลแร้วต้องมานอนเฝ้าน้องต่างหากอีก3วันค่ะ..สู้ๆน้ะค้ะคุณแม่..ขอให้น้องแข็งแรงปลอดภัยค่ะ..😊😊😊

VIP Member

ไม่ต้องกังวนคะอยุ่ในมือหมอแล้วน้องก็ปลอดภัยคะถ้าคุณแม่มีน้ำนมปั้มนมไปให้น้องเลยคะ..น้องบ้านนี้ก็ใช้เครื่องช่วยหายใจนอน3คืนเลยคะปัจจุบันน้องเเข็งเเรงดีคะ

เข้าใจความรุ้สึกแม่เลยค่ะ. เพราะน้องบ้านนี้คลอดเมื่อวันที่6กุมภาหายใจเร็วต้องให้อ็อกซิเจน. ไม่เจอลุกแต่ได้กับบ้านพร้อมกัน. คุนแม่สุ้ๆๆ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-125760)

ขอให้น้องปลอดภัย แข็งแรงนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

แม่มีอาการใดใดขณะท้องบ้างคะ มี เบาหวานความดันไหม???

ไม่เปนไรค่ะน้องอยู่ใกล้หมอแล้วค่ะ

ขอให้น้องปลอดภัย แข็งแรง​นะค่ะ แม่ก็สู้ๆนะ