1 ตอบกลับ

เราใส่ถุงมาจะ 2 ปีแล้วค่ะ เคยกินยาหลังคลอด 2 แผง แต่เลิกเพราะ 1.เลือดออกกระปริดกระปรอย เดือนนึง 2-3 ครั้ง 2.เป็นตกเขียวค่ะ สามีตัวดีไม่ล้างก่อนมามีอะไรด้วย เป็น 2 ครั้งติดกินยาฆ่าเชื้อเป็นเดือน เข็ดขยาดสุด ๆ เลยไม่ให้นางสดแล้ว ใส่ถุงโลด 3.เรากลัว HPV ค่ะ อย่างที่บอกสามีชอบหมก 1 วัน ล้าง 1 ครั้งถ้วน แถมปลายไม่เปิดอีกแหล่งสะสมชั้นดี

หลังคลอดติดเชื้อง่ายด้วยมั้งอาจจะเพราะฮอร์โมนเพราะร่างกายหลังคลอดที่ยังปรับอยู่ ภูมิยังไม่ปกติ เราตั้งแต่แต่งงาน ท้อง 2-3 ปีก็ไม่ได้ใส่นะไม่เคยตกเขียว พอหลังคลอดเป็นซะงั้น ถ้าเอาชัวร์ก็ให้สามีล้างก่อนทำค่ะ ช่วยได้