52 ตอบกลับ

น้องคลอดแล้วนะคะจันทร์​ที่17สิงหาคม​2563​เวลา17.36 น้ำหนัก2,770 กรัม ชื่อน้องบีน่อนค่ะ ขอบคุณ​แม่ทุกท่านที่เอ็นดูตั้งชื่อให้นะคะ

บาร์บีก้อนค่ะ รวมทั้ง ดราก้อนและไอคอน แล้วนึกถึง บาร์บีคิวพลาซ่าเลย

ขอบคุณ​แม่ๆทุกท่านนะคะ ตอนนี้​ยังไม่ได้ชื่อที่ลงตัวเลยค่ะ 😭

ไฟนอลล์ ค่ะ

ตอนนี้​ยังไม่ได้ชื่อน้องเลยค่า คลอดสิงหานี้แล้ว🥺🙏🏻

คนที่ 3 ชายหรือหญิงคะแม่ ถ้าชาย อันดา ถ้าหญิง เจด้า

ผู้ชายค่า ขอบคุณ​นะคะ❤️

โดม่อน ไดม่อน มาม่อน ฟรอค่อน ชิฟฟ่อน นิปป่อน

ผู้ชายชื่อไอร่อน ผู้หญิงชื่อไอย่า

#คาร์บอน # ไดมอนด์ #ฟาวล์คอน

ถ้าผู้หญิงชื่อน้องอ้อนก็ดีนะค่ะ

งั้นไดม่อนด์ก็ได้ค่ะเพราะดีแปลว่าเพรช

Kingdom คิงส์ดอม แปลว่า อาณาจักร ค่ะ